ตำนานขุนแผนหลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม

กระดานข่าว : เรื่องเล่าชาว-ดีดี

November 09, 2017 13:31:02 phichan9  VIP  (4056)
phichan9  VIP  (4056)

เดือนพฤษภาคม ปี 2548 ผมบวชอยู่สมุทรปราการ  ได้ข่าวหลวงพ่อพูลวัดไผ่ล้อมมรณะภาพ เป็นข่าวดังมาก

คนแห่ไปงานศพท่าน และบูชาวัตถุมงคลกันอย่างล้นหลาม พระหนุ่มเพิ่งเข้าวงการอย่างผมก็สนใจ

สัปเหร่่อในวัดเลยอาสาขับรถพาพระหนุ่มทั้งหลายไปนครปฐม แวะกราบหลวงปู่เจือวัดกลางบางแก้ว เช้าเบี้ยแก้มาคนละตัว หลวงปู่ใจดีมากเสกเป่าทีละตัวให้เลย

เมื่อถึ่งวัดไผ่ล้อม กราบศพหลวงพ่อพูลเสร็จ เดินเลือกวัตถุมงคล ของวัด ขุนแผนกุมารสมบัติดังมาก เช่าจากตู้วัดมากันเพียบ เดินลงมาที่ตู้เซียนข้างล่าง

เซียนถามว่า บนตู้วัดยังมีพระอีกเหรอครับ แล้วหันไปคุยกันว่าไหนว่าหมดแล้ว  มองหน้ากันเลิ่กลั่ก เซียนเซ็งกันเป็นแถบ มาทราบทีหลังว่า หลวงพี่สั่งปั้มมาเป็นคันรถ ทุกวัน 5555555555 จบข่าว

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!