คือว่าอยากถามครับว่าพระบางองค์ ปิดต่ำราคาที่เท่าไหร

กระดานข่าว : เรียนสมาชิกทุกท่าน

August 17, 2019 06:27:32 ฟรีเมืองนนท์  (86)(1)

ก็อยากถามว่า อยากรู้ไว้ราคาพระลงพระประมูล บางทีอยากรู้ว่าเค้าตั้งกฏเกณฑ์อย่างไรบ้างบางองค์ปิไว้ราคาที่เท่าไหร่ เราเป็นผู้ประมูลพระนะเราจะได้ว่าสู้ราคาได้มั้ย เพราะว่าเห็นว่าเราศึกษาและสะสมจึงได้ลองสมัครดู เล่นพระทางwebทางคอมเค้าบอกมา เลยอยากลองดู  เพราะว่าผมเก็บอย่างเดียว  ที่บอกมาแค่อยากรู้ว่าราประมูลพระเป็นนอย่างไร ถ้าสูงมากก็จะได้รู้ ถ้าถูกแล้วชอยใจจะได้ประมูล เอง  เพราะว่าเพิ่งเล่นพระทางเว็บจริงๆ

October 04, 2019 16:27:08 Nop_deeny  VIP   (866)

พระเครื่องไม่สามารถกำหนดราคาที่แน่นอนได้หรอกครับ ขึ้นอยู่กับความชอบในขณะนั้น แต่ที่ต้องกำหนดคือต้องเป็นพระแท้เท่านั้น การสะสมพระเครื่องก็ต้องศึกษาข้อมูลเยอะ ๆ ข้อดีของการประมูลพระผ่านเวปดีดี คือ สามารถให้เวปดีดีพระเป็นคนกลางในการโอนเงินและตรวจสอบความแท้ของพระครับ

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!