June 17, 2015 04:31:35 phichan9  VIP  (4056)
phichan9  VIP  (4056)

ช่วงนี้มีสามาชิกใหม่ ๆ เยอะคับ อ่านจากโพสต์ข้อความ บางคนก็รู้เลยว่าเป็นวัยรุ่น

ส่งคำถาม กันสั้น ๆ อ่านไม่รู้เรื่อง เช่น

ล็อกเก็ต 600 ได้มั้ย ??

ต้องถามกลับไป หลวงอพ่ออะไร ฉากสีอะไร ???

กว่าจะเข้าใจกัน คนรุ่นไหม่ ว่องไวมากเกินไปจนขาดตก ข้อมูลสำคัญ

บางครั้งอาจอยู่กับจินตนาการ คิดว่าคนอื่นเข้าใจที่เขาคิด 5555555

เมื่อก่อนมีวิชาเรียงความ วิชาย่อความ สมัยนี้ไม่มีเรียนกันแล้วมั้งครับ

รบกวนน้อง ๆ รุ่นใหม่เข้าใจการสื่อสารนิดนึงนะครับ

ข้อความ เนื้อความต้องครบถ้วนในหน้าเดียว

จะได้สื่อสารกันเข้าใจ รวดเร็ว ถูกต้องครับ

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!