ฝากถึง User : punnarai แจ้งคืนพระเครื่องตามกฎครับ

กระดานข่าว : ฝากข่าวถึงเพื่อน

June 11, 2022 05:31:51 meef2002  (262)

กรณีที่ผู้ขายต้องคืนเงินกับผู้ซื้อ เมื่อพระไม่แท้

1. คืนเงินสดเต็มจำนวนที่ประมูล (รวมถึงค่าส่ง ปณ.กลับ 50 บาท)
    • พระไม่แท้ (รับประกันตลอดชีพ) 
    • พระซ่อม และศัลยกรรมตกแต่ง โดยไม่แจ้งให้ทราบในหน้าประมูล 
    • ผิดวัด ผิดรุ่น ผิดปี หรือ ไม่ทัน โดยไม่แจ้งให้ทราบในหน้าประมูล 
    • พระที่ผู้ชนะประมูลได้รับแล้ว ปรากฎว่าไม่เหมือนกับในรูปที่ตั้งประมูล (ไม่ใช่องค์เดียวกับในรูป) 
    • ไม่ระบุขนาด ที่จะสามารถจินตนาการได้ (เล็ก หรือ ใหญ่ กว่าปกติ) 
    • สีเพี้ยนจากองค์จริงมาก ( แต่งรูปมา)

จัดส่งของคืนถึงผู้ขายตั้งแต่วันที่ 10/6/65 เนื่องจากรูปถ่ายที่รับมา ไม่ตรงตามมาตราฐานสากล ของรุ่นนี้ครับ 

โอนเงินคืนแล้วช่วยแจ้งกลับด้วยนะครับ

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!