โพสต์กลั่นแกล้งโดยไม่มีหลักฐาน(เพราะไม่เคยมีจริง)และไม่รู้จริง ทำให้เสียหาย ผิดฐานหมิ่นประมาทนะครับ

กระดานข่าว : ฝากข่าวถึงเพื่อน

April 12, 2018 04:59:39 ชัยพลสุพรรณ  (1370)

ผมลงประมูลแหวนหลวงปู่ดู่ วัดสะแก เมื่อมีผู้กำลังประมูลก็โพสต์ว่าปิดไปแล้วบ้าง ไม่ดีบ้าง ทั้งๆที่ไม่เคยนำแหวนวงดังกล่าวลงประมูลมาก่อนเลย ทำให้ผมเสียหายถูกมองว่าเป็นคนไม่ซื่อสัตย์ ทั้งๆที่ผมเล่นพระเพื่อความสบายใจ ไม่เคยมีปัญหาใดๆ ผู้รู้จักผมจะทราบดีว่าผมเป็นอย่างไรและมีฐานะเช่นไร เล่นพระเพื่อความสบายใจและความชอบเท่านั้น การทำให้ผู้อื่นเสียหายโดยไม่เคยมีเหตุนั้นจริงซึ่งย่อมไม่มีหลักฐานแน่นอน เป็นความผิดกฏหมายอาญาฐานหมิ่นประมาทนะครับ อย่ากลั่นแกล้งหรืออ้างว่าล้อเล่น ความซื่อสัตย์เป็นสิ่งสำคัญในชีวิต ถ้าผู้โพสต์เห็นว่าไม่สำคัญก็ขอให้ประพฤติต่อไป ขอบคุณครับ

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!