เว็ปช่วยตรวจสอบ..เข้าข่ายปั่นราคาไหม

กระดานข่าว :

August 25, 2019 05:31:10 Puypraneewat  (1128)

เห็นผิดปกติเลยอยากให้เว็ปช่วยตรวจสอบครับ

August 25, 2019 05:32:40 Puypraneewat  (1128)

ตามนี้

August 25, 2019 05:33:43 Puypraneewat  (1128)

ช่วยตรวจสอบคงด้วยครับ

August 25, 2019 06:49:33 tomvivat  (94)
tomvivat  (94)

ตามความคิดเห็นส่วนตัวผม ถ้าเปิดให้พอเข้าใจว่าต้องการให้คนเห็น แต่ถ้าลงไปแข่งต่อด้วยนี่ปั่นราคาแน่นอน ความผิดแรงนะนิถึงขั้นถูกยุติการประมูลบนกระดานทั้งหมด(STOP) ถ้าชี้แจงไม่ผ่านถึงขั้นเพิกถอนสมาชิกภาพ แบนออกจากเว็บแบบอย่ามาให้เห็นหน้าอีกเลยนะนั่นพวกปั่นหุ้น ปั่นราคานิ เพื่อความสบายใจของผู้ประมูลว่าจะได้รับความยุติธรรมในการแข่งขัน  เพราะถ้าคุณแข่งกับพวกปั่นหุ้นหรือBOTตามเว็บประมูลแบบก่อนหน้านี้ไม่มีใครสนใจพอเราเคาะแล้วมาเคาะสู้กับเราจังมันรู้สึกไม่ดีเหมือนโดนแกล้ง อย่าลืมว่าก่อนเคาะผู้ประมูลบางคนทำการบ้านมาค่อนข้างดีว่าราคาที่เคยจบมันประมาณเท่าไหร่ใครได้ ราคาที่เราได้หรือเราจะสู้มันสมเหตุสมผลกันไหม 1วันก่อนปิดนี่หาข้อมูลทั้งจากภายในและภายนอกเว็บได้เยอะนะครับเล่นอินเตอร์เน็ตเป็นทุกคนเสิร์ชหาข้อมูลแค่นี้ ยิ่งเราโมโหไปตามเช็คคู่แข่งแล้วมันดูผิดปกติ ยิ่งโมโหหนักขึ้นไปอีก ถ้าแจ้งไปทางเว็บแล้วเหมือนไม่ทำอะไร พาลโกรธไปที่หน่วยสกรีนของเว็บว่าเข้าขางร้านค้าคู่กรณี(ผู้ตั้งประมูล)หรือเปล่า ถือว่าไม่คุ้มครองผู้ประมูล(ลูกค้า) เห็นบ่อยเข้าก็หมดความเชื่อถือในเว็บ แล้วไม่เข้าเว็บนั้นอีก (ผมเคยเป็นกับเว็บประมูลขายสินค้าแห่งหนึ่งเลยเข้าใจอารมณ์) ก็อยากจะบอกผู้ตั้งประมูลว่าอยากได้ราคาที่พอใจเท่าไหร่ก็ตั้งไปตามนั้นแหละ ถ้าเกินก็คือกำไรแล้ว ถ้าอยากวัดใจให้เตรียมใจจริงๆด้วยเหมือนตั้งใจจะปล่อยให้พี่น้องเพื่อนฝูง อย่าเล่นกับอารมณ์ของคน มันไม่ดีครับ

August 26, 2019 03:04:43 webmaster9  VIP  (0)
webmaster9  VIP  (0)

รับทราบครับ

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!