แจ้งเวปโอนเงินค่าตรวจสอบพระ กับสอบถามเรื่องพระส่งออกบัตรแล้วไม่แท้

กระดานข่าว :

September 09, 2021 05:54:03 tookta  VIP  (1180)(1)
tookta  VIP  (1180)(1)

ผมส่งพระออกบัตรไปได้รับพระคืนแล้ว มีโอนเงินคืนกลับ 500.- ทางเวปแจ้งว่าจะคืนโดยโอนเข้าบ/ช ถ้าเวปโอนคืนแล้วช่วยแจ้งกลับด้วยครับ กับอีก 1 เรื่อง คือมีพระปิดตาปู่โต๊ะ 1 องค์ ส่งออกบัตรแล้วเวป บอกไม่แท้  พระรุ่นนี้ผมได้มา 4 องค์ เหมือนกันหมด ผมเคยส่งออกบัตร 1 องค์ นานแล้วครับ แต่ทางเวปออกบัตรให้ แล้วผมก็ปล่อยให้เช่าไปนานแล้ว3 องค์ ตอนนี้เหลืออยู่แค่ 1 องค์ แต่พอส่งไปครั้งนี้กับบอกพระไม่แท้ ผมเลยmail มาสอบถามเพราะถ้าองค์นี้ไม่แท้ องค์ก่อนหน้านี้ก็ไม่แท้ใช่ไหมครับ 

September 09, 2021 06:05:25 tookta  VIP  (1180)(1)

รูปตัวอย่างบัตรที่เคยออกกับทางเวปไป 1องค์ น่าจะนานหลายปีแล้วครับ ส่วนองค์นี้ที่ทางเวปบอกไม่แท้ แต่พระสมบูรณ์ที่สุดไม่มีบิ่นกะเทาะ ผมเก็บไว้ใช้เอง แต่องค์อื่นจะมีกะเทาะนิด ๆ หน่อย ๆ  ผมเองจำไม่ได้แล้ว่าออกไปในเวปนี้หรือเปล่า 3 องค์ก่อนหน้านี้ จะมีบัตร 1องค์ อีก 2 องค์ไม่ได้ส่งออกบัตร ถ้าเวปบอกไม่แท้ ก็ขอให้ผู้ที่เคยเช่าติดต่อกลับมาก่อนครับ 

September 11, 2021 16:45:33 tookta  VIP  (1180)(1)

ขออนุญาติทางเวปครับ ท่านใดเช่าพระปิดตารุ่นนี้ที่ขอนอกรอบไปผมจำไม่ได้แล้วครับ ถ้าท่านเปิดเวปดูกระทู้นี้ ท่านจะส่งพระกลับมาก็ได้ครับ เพราะพระทั้ง 3 องค์นี้เคยลงประมูลแต่มีขอปิดนอกรอบไป ผมเลยไม่ทราบว่าท่านใดปิดประมูลไป องค์ที่มีบัตรขอให้ท่าน ส่งไปออกบัตรใหม่ พร้อมแนบบัตรเก่าไปด้วย หรือจะส่งกลับมาที่ผมก็ได้  ส่วนพระที่ไม่มีบัตรอีก 2 องค์ ถ้าท่านไม่คืนกลับมา ก็ขอให้ส่งพระไปออกบัตรดูครับ  เพราะพระชุดนี้ผมได้มาทั้ง 4 องค์ตั้งแต่ปี59 ผมลองส่งออกบัตรไป 1องค์ ไม่แน่ใจว่าส่งไปปี60 หรือ61 ทางเวป ออกบัตรให้ผมก็เลยคิดว่าแท้ทั้งหมด อีก 3 องค์ก็เลยไม่ได้ออก  แต่มาวันนี้ผมเหลือพระอยู่ 1 องค์ มีขอนอกรอบมา แต่ให้ผมส่งออกบัตรให้ ปรากฎว่าส่งครั้งนี้ทางเวปบออกว่าไม่แท้ ผมเลยอยากให้ส่งพระกลับมาตรวจสอบก้นใหม่ครับ  (ผมมีรูปเก่าองค์ที่ส่งแล้วเวปออกบัตรให้) แล้วลองเปรียบเทียบกับองค์ที่เวปบอกไม่แท้ ลองเปรียบเทียบกันดูครับ หรือว่าทางเวปจะชี้แจงก็ได้ครับ พราะถ้าองค์นี้ไม่แท้ อีก 3 องค์ก็ไม่น่าจะแท้  ผมกลัวผู้ที่เช่าไปแล้วจะไม่สบายใจ เพราะเขาเช่าไปก็หลายตังอยู่ครับ  

องค์นี้เวปออกบัตรให้ภาพก่อนเลี่ยมครับ ภาพที่เลี่ยมกรอบผมลบทิ้งไปแล้ว

September 11, 2021 16:48:00 tookta  VIP  (1180)(1)

ภาพเดิมๆ ที่ยังไม่เลี่ยมด้านหน้า-หลังองค์นี้ที่เวปออกบัตรให้ 

September 11, 2021 16:49:19 tookta  VIP  (1180)(1)

องค์นี้ส่งออกบัตรแล้วเวปบอกไม่แท้

September 11, 2021 16:51:05 tookta  VIP  (1180)(1)

องค์ที่3 ที่ผมไม่ได้ส่งออกบัตร แล้วมีขอนอกรอบไป

September 11, 2021 17:02:41 tookta  VIP  (1180)(1)

องค์ที่ 4 องค์นี้ก็ไม่ได้ออกบัตร แต่มีขอนอกรอบไป ลองเปรียบเทียบกันทั้ง 4 องค์ครับ ส่วนตัวผมว่าถ้าแท้ก็น่าจะแท้ทั้งหมด แต่ถ้าเก๊ก็น่าจะเก๊ทั้งหมดได้มาจากเจ้าของเดียวพร้อมกันทั้ง4องค์ ตอนนั้นผมก็ไม่แน่ใจเลยส่งออกบัตรแค่องค์เดียวแต่ก็ออกได้ก็เลยคิดว่าแท้ทั้งหมด ส่วนองค์ที่ผมส่งออกบัตรแล้วไม่แท้ ส่วนตัวผมคิดว่าองค์นี้น่าจะสวยไม่มีบิ่นกะเทาะก็เลยเก็บไว้  ส่วนอีก 3 องค์จะมีบิ่นบ้างนิดๆหน่อย ๆ พอดีจะมีคนมาขอเช่าแต่เขาขอให้ส่งออกบัตรแต่ปรากฎว่าเวปบอกไม่แท้ ผมเลยต้องขอมาลงชี้แจงกับคนที่เคยเช่าพระรุ่นนี้ของผมไป ถ้าท่านจะคืนกลับมาก็ได้ครับ จะได้ไม่มีปัญหากัน

September 16, 2021 12:50:02 tookta  VIP  (1180)(1)

องค์ที่เวปบอกไม่แท้ ผมลองนำภาพที่ยังไม่ได้เลี่ยม ส่งไปสอบถามในเวปจีพระ หน้ากระดานพระหลวงปู่โต๊ะ พี่ศตกมล สายตรงหลวงปู่โต๊ะ ยังเข้ามาตอบว่าเป็นพระแท้

ลองพิจารณาดูเอาแล้วกันครับ รู้อย่างนี้ตอนนั้นผมส่งออกบัตรกับทางเวปทั้ง 4 องค์เลยก็ดีครับ  องค์ที่บอกไม่แท้ผมเองก็เก็บไว้หลายปีพอจะเอามาออกบัตรกับบอกไม่แท้

แต่องค์ที่ไม่สวยเมื่อก่อนออกบัตรได้ ผมว่าองค์นี้นะสวยสมบูรณ์ที่สุดในบรรดา 4 องค์ที่ผมมี เมื่อก่อนผมเช่าเก็บมา 4องค์ ก็เกินครึ่งหมื่นครับ ลองดูลิงค์ข้างล่างแล้วกันครับ

http://www1.g-pra.com./webboard/show.php?Category=ask4&No=573415

November 02, 2021 16:33:48 rewat3458  (4961)

อย่าคิดมากครับพี่ โดนเหมือนกัน พระนอนกล่องเช่ามาจากศุนย์พระเดียวกัน ปีเดียวกัน ส่งออกบัตรต่างวาระ ผลคือเก๊2 แทั1 หลังๆเลยไม่อยากออกบัตรฯ เสียความรู้สึก...rewat3458

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!