เรื่องใบรับรองพระเครื่องที่ได้รับการรับรอง แต่ในกลุ่มกลับตีเก๊

กระดานข่าว :

July 26, 2018 14:01:56 noparut191  (0)

ผมได้ส่งพระปั๊มไปออกใบรับรองที่หนึ่งซึ่งติดอันดับต้นๆ ของประเทศ แต่เอาพระไปโพสต์ในกลุ่มของสายตรง (แต่ผมไม่ได้เอาใบรับรองลง) ทางกลุ่มกลับตีว่าเก๊ เราควรจะทำอย่างไรดีครับ โดยส่วนตัวคิดว่าจะส่งไปให้ที่อื่นดู อย่างนี้ดีไหมครับ และถ้าที่อื่นดูว่าเก๊ละ แสดงว่าสถาบันนั้นๆ ไม่ได้มาตราฐานใช่ไหม? พระปั๊มผมก็พอมีราคาอยู่บ้างจึงตัดสินใจส่งไปออกใบรับรองครับ

July 30, 2018 04:21:36 webmaster1  (509)

อันนี้อยู่ที่ว่าคุณเชื่อมั่น สถาบัน หรือกลุ่มครับ
ส่วนถ้าเอาไปตรวจสอบกับที่อื่นเพิ่ม ผลออกมาไม่ตรงกับสถาบันนั้นๆ
ไม่ได้หมายความว่า เขาไม่ได้มาตรฐานครับ เขาอาจเกิดความผิดพลาดได้
ทางที่ดีคุณลองส่งกลับไปตรวจสอบใหม่ที่ๆคุณออกใบรับรองมาอีกทีก่อน ดีที่สุดครับ

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!