ช่วยพิจารณาพฤติกรรมผู้ขายใหม่ ไม่สนใจกฏกติมารยาท ให้คำติผู้ซื้อทันที แบบไม่สน ไม่ฟังอะไรทั้งสิ้น !

กระดานข่าว :

June 07, 2018 04:01:01 ktkbangkok  (158)(2)

ผมประมูลไว้ในราคาที่ต่ำ แต่ผมชนะการประมูล  จึงรีบเมล์ติดต่อไปแจ้งเจ้าของพระทันที   หลังจากนั้นเค้าไม่พอใจ จึงแสดงความคิดเห็นให้ผมให้เสียหาย โดยไม่ยอมฟัง หรือสนใจกฏกติกาของเว็บ  ใดๆ  ทั้งๆที่ผมเมล์แจ้งและติดต่อเค้า 

แต่พอผมแสดงความคิดเห็นกลับไปให้เค้าบ้าง  เค้าก็เมล์มา เหมือนจะไม่พอใจอย่างยิ่ง   ผมโทรติดต่อกลับไปเพื่อจะปรับความเข้าใจและพยายามจะอธิบาย แต่ก็ไม่ฟัง กลับวางโทรศัพท์ ทันที

รบกวนช่วยพิจารณาด้วยเถอะครับ  

June 07, 2018 09:25:28 กตัญญูฝังจิต  VIP  (731)

กรุณาไปแหกตาอ่านกฏก่อนนะครับ ค่อยมาว่าผมไม่ทำตามกฏกติกา

คุณเคาะชนะประมูล รายการนี้ผมปิดวัดใจ พระมีบัตร แต่คุณไม่โอนเงิน แล้วขอยกเลิกเนื่องจากบอกว่าพระเก๊ผิดพิมพ์

ไปอ่านกฏกติกาก่อนนะค่อยมาว่าผม  จะโทรมาเคลียร์ เคลียร์เรื่องอะไรในเมื่อคุณดูพระไม่เป็น กฏกติกาก็ทำผิด

ผมจะไปเสียเวลาคุยกับคนอย่างคุณทำไม

สิ่งที่คุณควรทำคือ 

- โอนเงิน เมื่อรับพระแล้วไปตรวจสอบจากที่อื่นเพื่อพิสูจน์ว่าพระองค์นี้เก๊จริง ก็ส่งคืนผม ผมก็โอนเงินคืน

- เมื่อรับพระแล้ว ขอคืนได้ตามกฏความพอใจของทางเวป  ผมก็โอนคืนแล้ว จะไม่มีปัญหาใดๆเลย  แต่เมื่อคุณร้องว่าเก๊มาปัญหามันก็เกิด

แต่สิ่งที่คุณทำ พระมีบัตร ไปเคาะแข่งวัดใจ พอปิดประมูลแล้วขอยกเลิก "พระเก็ ผิดพิมพ์ ไม่ขอรับ"

ตรงไหนที่คุณทำถูกกฏกติกาบ้าง ผมติไปตามกฏ คุณติผมกลับ

ในเมื่อคุณตีพระผมเก๊ ผมก็จะนำพระองค์นี้ไปออกบัตร สมาคมพระเครื่องพระบูชาไทย บัตรนิตยสารท่าพระจันทร์ และบัตรเวปจี ทั้ง3แห่ง

ผมจะไปออกมาให้ครบเลย เพื่อพิสูจน์ว่าพระผมแท้  เมื่อออกบัตรเสร็จแล้วผมจะมาแจ้งทางเวป ว่าคุณให้คำติผมผิดกฏ และขอแก้คำติให้ตัวผมเองด้วย

แล้วคุณมีอะไรมายืนยัน ว่าพระองค์นี้เก๊ ตามที่คุณบอก???????  อย่าดีแต่พูดลอยๆๆ 

ถ้าคิดว่าทำถูกกฏ ไปหาข้อยืนยันมาสิครับว่าพระผมเก๊

June 07, 2018 09:27:25 กตัญญูฝังจิต  VIP  (731)

เรียนเวปมาสเตอร์

เหตุการณ์เป็นไปตามที่ผมกล่าวมาทั้งหมด

พระมีบัตรเวป แต่ตีเก๊โดยยังไม่รับพระ ไม่โอนเงิน

เพื่อนสมาชิกช่วยดูให้ทีครับ ว่าเก๊อย่างไร พระองค์นี้ตามรูปเลยครับ

June 07, 2018 09:37:33 กตัญญูฝังจิต  VIP  (731)

เป็นใครก็ไม่พอใจครับ  พระมีบัตร โดนตีเก๊

คุณก็ทำตามกฏสิ รับพระไปแล้วคืนตามกฏความพอใจ ไม่ใช่ไปตีพระคนอื่นเก๊แบบมั่วๆ ผมีเครดิตพอที่จะรับผิดชอบกับเงินแค่หมื่นนิดๆ

แล้วทำไมคุณไม่โอนเงินผ่านเวป แล้วรับพระไปพิจารณา????????

ยังงัยผมก็จะไปออกบัตรให้ครบตามที่กล่าวมา  แล้วแจ้งเวปมาสเตอร์ให้ตัดสินอีกครั้ง ให้เวปลงโทษคุณครับ

อาจจะใช้เวลาประมาณไม่เกิน1เดือน ผมไม่รีบครับ พระองค์นี้ผมจะเก็บไว้ยาวๆๆๆ

ผมมีพระให้ขายอีกเยอะครับ  

พระสีวลีหลวงปู่โต๊ะแค่หมื่นนิดๆ สบายๆๆครับ ถือยาวได้ไม่รีบครับ 

June 07, 2018 09:42:39 กตัญญูฝังจิต  VIP  (731)

คุณktk คุณรอเลย  ผมเล่นตามกฏกติกา

ถ้าผมผิด ผมจะออกมาขอโทษคุณบนหน้าเวปและยอมรับผิดแบบลูกผู้ชาย

ให้เวปลงโทษผมได้เต็มที่เลย 

แต่ถ้าคุณผิดละ?????????

ขอเวปมาสเตอร์อย่าเพิ่งลบคำติของผมนะครับ  รอผมไปออกบัตรที่อื่นให้ครบตามที่กล่าวมา แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

June 08, 2018 00:26:52 เฮียตุ้ย  VIP  (3424)

ด้วยความเคารพครับ พระสีวลี พิมพ์รูไข่ เนื้อผงเกสรองค์นี้แท้ดูง่ายครับไม่ได้เข้าข้างใครดูตามองค์พระครับ 

June 14, 2018 15:34:08 กตัญญูฝังจิต  VIP  (731)

แจ้งผลล่าสุด

พระองค์นี้ผมไปออกบัตรสมาคมพระเครื่องพระบูชาไทย ได้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว

อาทิตย์หน้าได้รับบัตรแข็งครับ และจะนำไปออกบัตรที่อื่นเพิ่มตามที่ได้กล่าวเอาไว้

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!