สอบ ถามเวปมาสเตอร์ และ ท่านๆผู้รู้ทั้งหลาย คับ

กระดานข่าว :

October 11, 2018 17:13:02 หนานหนึ่ง  (2149)

พอดี มีล฿กค่า ปิด พระผม 1 องค์ ผมจะส่ง ให้แล้ว ทางผู้ซื้อ บอกว่าตอนนี้ ยังไม่ได้รับของ บอกว่า ไม่ได้ เขีนยเลขที่บ้าน แต่ผม เช็ค หมายเลขพัสดุ นำจ่ายเรียบร้อย มีผู้เซ็นรับ ซื้ออุไร ( เป็นป้า ) ผมก็บอกเขาไป มาวันนี้ เขาบอกว่า ปณ.แจ้งมาว่า ชื่อผู้รับ ที่จ่าหน้าซองถึง ไม่ใช่ เขา แต่ในใบเสร็จ ที่ผมส่ง ยังเป็น ชื่อเขา ถูกต้อง นะคับ ผมเก็บ หลักฐาน การส่งไว้อยู่เลยคับ แบบนี้ผม จะต้องทำยังไงดีคับ ดูๆเขาพูดมา 2 วัน ไม่ตรงกันเลยคับ พรุ่งนี้ ผม จะโทรหาเขา และ จะไปที่ ปณ. สอบถามดูคับ ขอขอบคุณ เวปมาสเตอร์ และ ผู้รู้ทุกท่าน ที่ช่วยตอบ ออกความคิดเห็นนะคับ ดูรูปได้ใต้โพสนะคับ

October 11, 2018 17:15:52 หนานหนึ่ง  (2149)

เพิ่มเติมนะคับ

October 11, 2018 17:17:12 หนานหนึ่ง  (2149)

เพื่มเติมคับ แบบนี้ผม จะจ่าหน้าชื่อผู่รับผิดได้ยังไงคับ ถ้าผิดก็ต้องตีกับหาผมใช้ไม่คับ

October 12, 2018 04:13:42 มังกรทอง  VIP   (6766)

เพิ่งเจอมากับตัวเลยครับ ส่งของไป เขียนถูกต้องทุกอย่าง แต่ ปณ แจ้งว่า ไม่มีบ้านเลขที่นี้ เลยนำส่งคืน ซึ่งใช้เวลา 1 วันเท่านั้น ได้รับของคืนเลย พอเอามาตรวจสอบกับที่อยู่ของผู้ซื้อ ถูกต้องทุกอย่าง
เคสนี้ ถ้าให้แนะนำ พี่ไปตามที่ ปณ เลยครับ ปณ เขาต้องรู้ว่า เขาส่งไปถูกบ้านไหม 
สรุป คือ ต้อง จบ ที่ ปณ เพราะถ้าส่งผิด ปณ ต้องตามมาคืนเราครับ

October 12, 2018 17:27:07 หนานหนึ่ง  (2149)

ขอบคุณคับ ท่าน มังกรทอง ผมไปติดต่อ ที่ ปณ. มาแล้วคับ ตอนนี้แจ้งมาที่ผมว่า ทางปณ. ติดต่อ ผู้ซื้อ มาแล้วคับ เห็นบอกว่าจะนำส่งวันพรุ่งนี้คับ 

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!