เสนอแนะให้เว็บปรับปรุงนิดนึงครับ

กระดานข่าว :

August 06, 2021 15:45:04 Chimo81  VIP  (15359)
Chimo81  VIP  (15359)

2เรื่องอยากเว็บแก้ไขครับ

1.ปุ่มตั้งประมูล - เวลากดปุ่ม "ตั้งประมูลซ้ำโดยใช้ข้อมูลเดิม" จะมีให้กดอีก "ยืนยันการตั้งประมูลใหม่" อยากให้เอาออกครับ "ยืนยันการตั้งประมูลใหม่"เพราะว่าคนที่กดปุ่มตั้งประมูล99% ก็คือตั้งใจจะสร้างกระทู้ประมูลใหม่อยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องถามซ้ำ ต่อให้ไม่ตั้งใจกดก็ไม่มีผล เพราะต้องกดปุ่ม "สร้างการประมูล" ที่อยู่ล่างสุดอยู่ดี 

2.ช่อง "ระยะเวลา (วัน)" ในหน้าสร้างการประมูล ที่มี3-10 อยากให้ตัวเลขเซ็ทที่ค่าล่าสุดที่เราสร้างประมูลไว้ เช่น ตั้งไว้7วัน ไม่มีคนเคาะ ตั้งประมูลใหม่ เปิดมาก็ยังอยู่ที่7วัน ซึ่งเมื่อก่อนเว็บก็เซ็ทค่าไว้แบบนี้ แต่ปัจจุบันจะเซ็ทไว้ที่10วันตลอด จะว่าไป10วันก็นานเกินไปนะครับ ถ้าเซ็ทเป็นค่าล่าสุดที่ตั้งไว้ไม่ได้ อย่างน้อยก็ปรับให้มันเริ่มต้นที่5วัน หรือ7วัน จะดีกว่านะครับ

การตั้งประมูลใหม่สำหรับคนที่ลงพระหลักร้อยกระทู้ต่อวัน ต้องมาคอยกดปุ่มยืนยัน กดเปลี่ยนวัน ก็ใช้เวลานานครับ ถ้าตั้งประมูลในมือถือยิ่งไม่สะดวก ถ้าลดขั้นตอนพวกนี้จะช่วยประหยัดเวลาได้มากนะครับ ช่วยให้เว็บมีการใช้งานที่ง่ายขึ้นด้วย

สรุปคือ 1.กดปุ่มตั้งประมูลให้เข้าหน้าสร้างการประมูลเลย ไม่ต้องกดปุ่มยืนยันอีก 2.เซ็ทค่าวันตั้งประมูลที่ค่าล่าสุดที่ตั้งไว้

ข้อเสนอแนะแล้วแต่ท่างเว็บจะพิจารณา ขอบคุณครับ

August 09, 2021 03:48:32 webmaster1  (509)

รับทราบครับ จะนำไปพิจารณาครับ
ขอบคุณมากครับ

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!