ศิษย์สาย หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ .. ห้ามพลาด !! ..จัดสร้างน้อยมากๆๆ ** พระกริ่งชินบัญชร รุ่น มงคลจักรวาล ** มียอดมาแบ่ง คร้าบบ ...

กระดานข่าว :

April 28, 2018 03:35:16 น้องอาม  (136)

มียอดมาแบ่งครับ ** พระกริ่งชินบัญชร รุ่น"มงคลจักรวาล ** 
สร้างจากก้านชนวนทั้งต้นของชุดชินบัญชร หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ เมื่อปี พ.ศ.2517 ก้านชนวนนี้เป็นสมบัติเก่าของของ ช่างมงคล นาคแพน ซึ่งเป็นศิษย์ครอบครูอีกท่าน ผู้รับเหมาสร้างศาลาการเปรียญวัดละหารไร่ ช่างมงคลได้กำชับกับลูกชายตนเองคือ คุณพัฒ นาคแพน ว่า หากจะสร้างพระเพื่อการกุศลให้นำชนวนพระกริ่งชินบัญชรนี้สร้างพระ ผมวุธจันทบุรี และคณะศิษย์หลวงปู่ทิม โดยมี ท่านพระชัยมงคล ชัยวงศ์สุรฤทธิ์ คุณพัฒ นาคแพน ปรึกษากันว่า อยากจะสร้างพระกริ่งชินบัญชรเพื่อเอาไว้ใช้กันเองและรายได้ส่วนหนึ่งหลังหักค่าใข้จ่ายจะนำไปสร้างกุศลที่ใดที่หนึ่ง ซึ่งจะรวบรวมปัจจัยที่ได้และแจ้งอีกครั้ง ครั้งนี้ถือฤกษ์ดีที่ทางศิษย์หลวงปู่ทิมจะพร้อมใจกันสร้างบุญกุศล ทางเราจึงเปิดให้จองพระกริ่งโดยมีรายละเอียดดังนี้

1.พระกริ่งชินบัญชร "มงคลจักรวาล" เนื้อนวะโลหะเต็มสูตรก้านชนวนชินบัญชรเข้มข้น สร้างตามสั่งจองแต่ไม่เกิน 19 องค์ ผสมทองคำหนัก 8 บาท ให้บูชาองค์ละ 15,000 บาท อุดผงพุทธคุณผงพรายกุมารลงรักปิดทอง ตอกโค๊ตอิ ตอกรันนัมเบอร์ 1-19 .. ( เต็มแล้ว ครับ )

2.พระกริ่งชินบัญชร "มงคลจักรวาล" เนื้อนวโลหะก้านชนวนชินบัญชรเข้มข้น สร้าง 108 องค์ อุดผงพุทธคุณผงพรายกุมารลงรักปิดทอง ตอกโค๊ตนะเมล็ดงา ตอกเลขรันนัมเบอร์ ให้บูชาองค์ละ 5000 บาท .. ( เต็มแล้ว ครับ )

3.พระชัยวัฒน์ชินบัญชร "มงคลจักรวาล" เนื้อนวโลหะก้านชนวนชินบัญชรเข้มข้น สร้าง 108 องค์ ตอกโค๊ตรันนัมเบอร์ .. ( โทรสอบถามราคาครับ ..)

4.พระกริ่งชินบัญชร "มงคลจักรวาล" เนื้อสัมฤทธิ์ทองผสมชนวนชินบัญชรเข้มข้นและชนวนพระเกจิอาจารย์ สร้าง 200 องค์ ตอกโค๊ตรันนัมเบอร์ ..( โทรสอบถามราคาครับ ..)

5.หลวงพ่อเงิน "มงคลจักรวาล" เนื้อสัมฤทธิ์ทองผสมชนวนชินบัญรและชนวนพระเกจิอาจารย์ สร้าง 200 องค์ อุดผงพุทธคุณ ตอกโค๊ตนัมนัมเบอร์ ..( โทรสอบถามราคาครับ ..)

6.ท้าวเวสสุวรรณ "มงคลจักรวาล" เนื้อสัมฤทธิ์ทองผสมชนวนชินบัญชรและชนวนพระเกจิอาจารย์ สร้าง 150 องค์ ..( โทรสอบถามราคาครับ ..)

7.พระกริ่งชินบัญชร"มงคลจักรวาล"เนื้อนวะโลหะชนวนชินบัญชรเข้มข้น แจกกรรมการ ตอกโค๊ต นะ 9 ไม่มีเปิดจอง สร้าง 9 องค์

.......................................................................................................................

สมาชิกทั้งในเวป - นอกเวป  เรียนเชิญสอบถามรายละเอียดได้เลยครับ .. 
ชื่อนี้มั่นใจ รับพระแน่นอน ล้าน% .. ท่านลูกค้าเก่าจากกระทู้เก่าๆ รู้กันดีครับผม !! 

สอบถาม โทร . 087 - 5179248  .. ณรงค์ ยินดีต้อนรับทุกสายครับ .. 

ชื่อบัญชี   ณรงค์ ตลับเงิน 

ธนาคารกรุงเทพ    ออมทรัพย์ 

เลขที่บัญชี   145 476 1162 
สาขา   มีนบุรี 

April 28, 2018 03:42:29 น้องอาม  (136)

สร้างจากก้านชนวนทั้งต้นของชุดชินบัญชร หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ เมื่อปี พ.ศ.2517 .. ก้านชนวนนี้เป็นสมบัติเก่าของของ ช่างมงคล นาคแพน ซึ่งเป็นศิษย์ครอบครูอีกท่าน ผู้รับเหมาสร้างศาลาการเปรียญวัดละหารไร่ ... ช่างมงคลได้กำชับกับลูกชายตนเองคือ คุณพัฒ นาคแพน ว่า หากจะสร้างพระเพื่อการกุศลให้นำชนวนพระกริ่งชินบัญชรนี้สร้างพระ..

April 28, 2018 03:47:47 น้องอาม  (136)

ขึ้นหุ่นขี้ผึ้งบางส่วนครับ .. แล้วจะเข้ามาอัพเดทความคืบหน้าให้ชมเรื่อยๆนะครับ..

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม.. โทร . 087 - 5179248  .. ณรงค์ ยินดีต้อนรับทุกสายครับ .. 

May 04, 2018 05:04:57 น้องอาม  (136)

หุ่นต้นแบบ พระกริ่งชินบัญชร มงคลจักรวาล .. ก้นอุดผงพุทธคุณผงพรายกุมาร แบบเต็มๆกันไปเลยครับ ..

May 04, 2018 05:11:02 น้องอาม  (136)

องค์หล่อต้นแบบ ไม่ใช่เนื้อจริง .. ย้ำ !! ไม่ใช่เนื้อจริงนะครับ เป็นองค์หล่อต้นแบบมาให้ดูครับ ..

May 04, 2018 05:12:27 น้องอาม  (136)

องค์หล่อต้นแบบ ไม่ใช่เนื้อจริง .. ย้ำ !! ไม่ใช่เนื้อจริงนะครับ เป็นองค์หล่อต้นแบบมาให้ดูครับ ..

May 04, 2018 05:13:41 น้องอาม  (136)

May 04, 2018 05:14:41 น้องอาม  (136)

May 04, 2018 05:15:28 น้องอาม  (136)

May 04, 2018 05:27:52 น้องอาม  (136)

ทางคณะผู้สร้างมีก้อนชนวนหลวงพ่อเงิน วัดบางคลานและชนวนใต้ฐานพระพุทธชินราช พิษณุโลก จากช่างตอนบุรณะ มาร่วมสมทบการสร้างพระชุดนี้และยังมีกลุ่มชุมพร ส่งก้ายชนวนปู่ทวดมาด้วย วัดคอกหมู05 ชนวนวัดสุทัศน์ ชนวนหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน มวนสารที่จะอุดพระกริ่ง​ มีผงพราย​ ว่านดอกทองแช่น้ำมันจันทร์​แท้​ น้ำมันพระเจ้าตาก​ น้ำมันว่านต่างๆ..

May 04, 2018 05:29:31 น้องอาม  (136)
May 04, 2018 05:30:31 น้องอาม  (136)
May 04, 2018 05:31:17 น้องอาม  (136)
May 04, 2018 05:32:12 น้องอาม  (136)
May 06, 2018 02:14:25 น้องอาม  (136)

https://www.facebook.com/1868311363446046/videos/2097846063825907/?t=13

May 07, 2018 02:45:09 น้องอาม  (136)

""มวลสารเบื้องต้น จะมีมาเพิ่มอีกแน่นอน ในภายหลังครับ ""
1 ต้นก้านชนวนชินบัญชรหลวงปู่ทิมทั้งแท่ง เมื่อปี พ.ศ.2517
2 ชนวนโลหะสึกกร่อนใต้ฐานพระพุทธชินราช พิษณุโลก
3 ชนวนทองเหลืองหลวงพ่อเงิน​ บางคลาน
4 ตะปูสังฆวานรวัดระฆัง และ วัดนายโรง
5 เหล็กยอดเจดีย์เก่า อายุ200ปีขึ้น วัดเก่าทางชลบุรี
6 ชนวนเก่าวัดสุทัศน์
7 ผงตะใบพระพุทธชินราช อินโดจีน 2485 
8 ผงตะไบหนุมารอมตฤทธิ์ นวะเต็มสูตรแก่ทองคำ 
9 ผงตะไบเหรียญบาทน้ำมนหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ 
10 เหล็กเจ้าน้ำเงิน 
11 แร่สังกะสีบริสุทธิ์ 
12 สายล่อฟ้า วัดราชนัดดา
13 จีวรหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
14 ทองอีก2บาทที่หล่อเป็นแท่งในตราวทำหนุมานเต็มสูตรที่ใช้สร้างส่วนตัวเพียง2ตน มีส่วนผสมของชนวนชินบัญชรเข้นข้น กริ่งปรโม เหรียญนาคปรก ปู่ทิม
พระกริ่งชินบัญชร รุ่น"มงคลจักรวาล" สร้างจากต้นก้านชนวนชินบัญชรหลวงปู่ทิมทั้งแท่ง เมื่อปี พ.ศ.2517 สมบัติเก็บเก่าของช่างมงคล นาคแพนหนึ่งในศิษย์ครอบครู ศิษย์หลวงปู่ทิมสร้างไว้เป็นที่ระลึกบูชาหลวงปู่ทิม รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง ห้ามพลาดนะครับเพื่อนๆทางคณะทำกะทำไว้ใช้กันเอง สร้างน้อยสุดๆ รายได้หักค่าใช้จ่ายไปการกุศลใดจะแจ้งให้ทราบวันหน้าครับ พระกริ่งชุดนี้ตอกโค๊ตรันนัมเบอร์ อุดผงลงรักปะทอง นวะโลหะเต็มสูตรเนื้อชินบัญชรเพียวๆ และเนื้อรอง. รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

เหล็กเจ้าน้ำเงิน โลหะศักดิ์สิทธิ์ในตัว เป็นหนึ่งในส่วนผสมนวะโลหะเต็มสูตรในการหล่อพระ ห้ามพลาด กับ "ก้านชนวนชินบัญชรทั้งต้นของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่" ! จากสมบัติเก็บเก่าของศิษย์ครอบครู ช่างมงคล นาคแพน พบกับการสร้างพระกริ่งได้ในเร็วๆนี้ (ภาพพระกริ่งต้นแบบก้นอุดผงพุทธคุณผงพรายกุมาร และนำลูกอมมาตำ)
*ถ้ายอดเยอะก็ทำการกุศลได้เยอะ แต่ถ้ายอดจองน้อย ก็ถือว่าทำไว้ใช้กันเอง ได้เท่าไหร่ก็ทำบุญเท่านั้นไป ต้องช่วยๆกันร่วมสร้างกุศล😁
ครั้งที่แล้วคราวสร้างหนุมานอมตฤทธิ์ มีเฮียเจียวชลบุรีได้มอบสุดยอดแผ่นชนวนนวะโลหะเก่าวัดสุทัศน์ พี่แดน ท่าพระจันท์ ได้ให้เหล็กเจ้าน้ำเงินวัดสุทัศน์มา ในการสร้างหนุมานอมตฤทธิ์นวะโลหะเต็มสูตรแก่ทองคำ ครั้งนี้คุณพัฒ นาคแพน ลูกชายช่างมงคล นาคแพน ปรึกษากันกับผมและท่านพระชัย ว่าอยากจะสร้างพระกริ่งไว้ใช้กัน ตามเจตนารมณ์ของช่างมงคล นาคแพน ได้กำชับลูกชายไว้ ถ้าอยากจะสร้างพระให้นำชนวนชินบัญชรหลวงปู่ทิมนี้ไปสร้างเพื่อการกุศลเท่านั้น ทางเราปรึกษากันว่า รายรับ หักค่าใช้จ่ายนำไปการกุศลวัดใดแจ้งอีกที รายละเอียดอะไรแจ้งให้ทราบทีหลังครับ😊

ขอบคุณ อ.ถึง อาจารย์สักขมังเวทย์ แม้แต่เฮียเซี๊ย วัดหนัง ยังต้องไปสักกับอาจารย์ถึง ซึ่งคราก่อน อ.ถึง ได้มอบมวลสารให้ผมมายมายเช่นแร่ เช่น แร่ทรหด ผงวิเศษหลวงพ่อคง วัดวังสรรพรส ในการสร้างหนุมายกายสิทธิื์ รุ่นประสิทธิโชค ให้ทางวัดวังสรรพรส ซ่ึ่งผมและคณะได้ทำถวายวัด ครั้งนี้ อ.ถึงทราบว่า ผมจะสร้างพระกริ่ง ท่านจึงจะมอบมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมายที่ได้สะสมจากครูอาจาย์ยุคเก่า อาทิ ผงตะไบเหล็กยอดเจดีย์ และโลหะศักดิ์สิทธิ์อื่นๆอีกเพียบ การสร้างพระกริ่งครานี้ ห้ามพลาดนะครับ และ ผมเองจะนำเหรียญบาตรน้ำมันที่ตัดคราวก่อนเหลือไว้เป็นหน้าหลวงปู่ทิมจะนำไปหล่อหลอมในเบ้าผสมลงไปให้เพิ่มความเข้มขลังอีกด้วย 😊

เมื่อครั้งผมและท่านพระชัย นำรูปหล่อหลวงปู่ทิม"รุ่นบูชาครู" นำไปขอให้ อ.ชินพร เมตตาอุดผงใต้ฐานพระรูปหล่อหลวงปู่ทิม อาจารย์ได้เมตตามอบมวลสารและน้ำมันเสือของหลวงปู่ทิมมาให้ด้วยครับ ครั้งนี้จะนำมาผสมไว้ใต้ฐานเช่นกัน😊

น้องแชมป์ หลานพี่เพียรวิทย์ ศิษย์ก้นกุฏิหลวงปู่ทิม ได้มอบผงเถ้าอังคารหลวงปู่ทิมมาให้ในคราก่อน ซึ่งมวลสารยังพอมีอยู่บ้าง ผมจะนำไปบรรจุก้นพระกริ่งชุดนี้ทั้งหมด😊

เจ้าน้ำเงิน หรือบอร์ไนท์ เป็นแร่พบในเหมืองทองแดงประเทศเม็กซิโก จะมีเป็นสีรุ้ง ออกไปทางโทนสี น้ำเงิน เขียวและม่วง
บอร์ไนท์ เรียกได้ว่าเป็นหินแห่งความสุข ช่วยให้คุณปรับแต่งความคิดในเชิงบวกในการใช้ชีวิต และสามารถกระจายพลังงานเชิงบวกที่ให้กับผู้อื่นได้ สามารถช่วยมองตามความจริงเข้าถึงความสุขในคุณค่าของชีวิต
ทั้งยังสามารถเปลี่ยนพลังด้านลบให้กลายเป็นพลังบริสุทธิ์ แร่บอร์ไนท์จึงเป็นแร่ธาตุที่มีประสิทธิภาพมาก
ในเชิงการบำบัดรักษา จะเน้นจักระสะดือ ที่สูงประมาณหนึ่งนิ้วเหนือสะดือ จักระนี้ยังช่วยในการไหลของต่อมหมวกไต ทำงานได้ดีในการรักษาสภาพข้อต่ออักเสบ
ในด้านความเชื่อของคนไทยเองนั้น แร่บอร์ไนท์ช่วยในการดึงดูดเงินตรา อีกทั้งยังชัวยป้องกันคุณไสย มนต์ดำ ไสยเวท และอาถรรพณ์ต่างๆได้
ทั้งมีเชื่อกันว่าช่วยทำให้ร่างกายและจิตใจสดชื่น นำสิ่งใหม่ๆเข้ามาในชีวิต ช่วยให้เรามีความสุข จัดระเบียบอารมณ์ความรู้สึกที่สับสนยุ่งเหยิง ขจัดสิ่งที่ไม่เป็นประโยชน์ออกไปจากชีวิต เป็นหินแห่งความสุข
แร่ชนิดนี้จึงถูกใช้ในการเป็นส่วนผสมของวัตถุมงคลมากมาย ไม่ว่าจะเป็นการหล่อองค์พระ หรือการสร้างเครื่องรางของขลังต่างๆ เป็นอีกหนึ่งที่นักสะสมพลาดไม่ได้.. 

May 07, 2018 03:06:07 น้องอาม  (136)

ตะปูสังฆวานรวัดระฆัง และ วัดนายโรง

ชนวนเก่าวัดสุทัศน์

May 07, 2018 03:07:56 น้องอาม  (136)

เหล็กยอดเจดีย์เก่า อายุ200ปีขึ้น วัดเก่าทางชลบุรี

สายล่อฟ้า วัดราชนัดดา

May 07, 2018 03:09:19 น้องอาม  (136)

จีวรหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

May 07, 2018 03:14:51 น้องอาม  (136)

วันที่ 5 พ.ค. พ.ศ.2517 - 2561 43ปีแล้วกับการกำเนิดสุดยอดพระกริ่งแห่งยุคนี้ ไม่มีกริ่งใดเทียบได้ในยุคกึ่งพุทธกาลนี้ "พระกริ่งชินบัญชรหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่"

ครั้งนี้จะเป็นหน้าประวัติศาสตร์การสร้างพระย้อนยุคอีกครัั้งที่ใช้ต้นก้านชนวนชินบัญชรเต็มๆไม่มีกั๊ก

กับสุดยอดพระกริ่งยุคใหม่ย้อนยุค "พระกริ่งชินบัญชรมงคลจักรวาล" 2561

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!