ให้เช่าเหรียญพระพุทธปฏิมากร เนื้อเงิน วัดเทพราช ปี 2482 สภาพใช้ มีบัตรdd-pra (2500)

กระดานข่าว :

August 17, 2018 05:51:40 papex  (17)
papex  (17)

เหรียญพระวัดเทพราช เนื้อเงิน สภาพใช้ ปี 2482 จ.ฉะเชิงเทรา
สุดยอดเหรียญ ที่เป็นตำนาน อีกเหรียญนึงของ แปดริ้วครับ พิธีปลุกเสกสุดยิ่งใหญ่
จนโบสถ์ลั่น รวมสุดยอดพระเกจิ ระดับตำนานเลยก็ว่าได้ครับ (ที่เขาเรียกว่า "มวยหมู่" )
เหรียญ ที่แบ่งให้เช่า เป็นเนื้อเงิน สภาพใช้ครับ (ถ้าสภาพสวยๆเป็นหมื่นปลายๆ หรือขยับไปหลักแสนแล้ว)
เนื้อเงิน หายากมากๆ ครับ ส่วนใหญ่จะเจอแต่เนื้อทองแเดงครับ 
ราคานี้บูชา พกติดตัวเพื่ออาราชธนา ขอพุทธคุณจากท่าน ก็เกินคุ้มครับ
หายากมากครับ ทางสำนักงานดีดีพระ เคยออกบัตรให้ แต่ เผอิญบัตรหายครับ แต่มีรูปถ่ายบัตรยังอยู่ครับ

ราคา  2500 บาท (รับประกันตลอด)

จัดส่ง EMS

August 17, 2018 05:54:03 papex  (17)
papex  (17)

รูปบัตร ที่สำนักงาน"ดีดีพระ" เคยออกให้ครับ

กับรูปจาก ไฟล์เดิมถ่ายเก่า ส่วนรูปด้านบน ถ่ายใหม่

ล่าสุดปัจจุบันครับ

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!