ให้เช่าพระชัยฯไพรีปี28 (รุ่นผ้าป่าสิงห์บุรี) วัดบวร+บัตรเพื่อนบ้าน (2900บ.)

กระดานข่าว :

September 23, 2018 14:32:20 papex  (17)
papex  (17)

พระชัยฯไพรีพินาศ ปี 28 หรือ รุ่นผ้าป่าสิงห์บุรี

สภาพผิวหิ้งเดิมๆ ยังพอเห็นน้ำทอง และเนื้อทองเหลืองจากการหล่อ

แบบโบราณครับ องค์นี้ผิวสวยๆ ราคาไปอีกเท่าตัว  แต่องค์นี้จุดเด่น

พระพักติ์หล่อได้สัดส่วน มากๆ จมูกโด่ง และทรงยิ้มดูใจดี

เปิด"ต่ำ"กว่าทุนมากๆครับ พร้อมบัตรเพื่อนบ้านพึ่งออก ไม่นาน

September 23, 2018 14:41:57 papex  (17)
papex  (17)

รุ่นนี้สร้างน้อยแค่ 1500 องค์ ปกติจะหา พระชัยฯเปิดให้เช่า เดี่ยวๆยากครับ ส่วนใหญ่รุ่นนี้จะออก

เป็นคู่พร้อมพระกริ่งและกล่องเดิม หรือหาพระกริ่ง องค์เดี่ยวๆ ง่ายกว่าครับ แต่สนนราคา

สภาพมาตรฐาน ก็ร่วมหมื่นบาทครับ สำหรับพระกริ่งองค์เดียว

ขอบคุณครับ

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!