พระมีบัตรรับรองแต่พระไม่แท้

กระดานข่าว : ฝากข่าวถึงเพื่อน

May 11, 2019 10:37:04 Rutchanon422  (107)(2)

พอดีว่าผมซื้อพระจากในเว็บdd praมาครับ ตอนปี2017และตอนนี้ ปี2019 ผมเอาพระลงให้เพื่อนๆพี่ๆ ได้ชมกัน แต่ว่ามีหลายคนบอกว่า พระดังกล่าวไม่ใช่พระของหลวงพ่อ ซึ่งตอนแรกผมก็ไม่มั่นใจ ผมก็ได้สอบถามหลายๆคน ก็ได้ความคิดเห็นแนวทางเดียวกันว่าไม่ใช่พระของหลวงพ่อ ผมสามารถทำอย่างไรได้บ้าง เพราะพระมีบัตรรับรอง แต่เจ้าของพระบอกซื้อนานแล้วเหมือนจะไม่รับคืนบ่ายเบี่ยง

May 11, 2019 10:48:36 Rutchanon422  (107)(2)

โดยผมไม่สบายใจว่า การรับประกันแท้ ต้องแท้ตลอดชีพไม่ใช่หรอครับ ต่อให้อีก20ปีผมมาคืนถ้าพระไม่แท้ก็ต้องรับคืน ไม่ใช่บอกว่าซื้อนานแล้ว ไม่รับคืน แบบนี้เงินผมแท้แต่พระไม่แท้ ผมเสียหายครับ รบกวนทางแอดมินเว็บช่วยตัดสินด้วยครับ เพราะผมไม่ค่อยสบาบใจกับเรื่องนี้

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!