แจ้งยกเลิกสมาชิกUser ขวัญชัย และ User ดาวนิมิต

กระดานข่าว :

December 09, 2017 02:33:56 webmaster2  VIP  (15)
webmaster2  VIP  (15)

แจ้งยกเลิกสมาชิกUser ขวัญชัย และ User ดาวนิมิต

เนื่องจากสมาชิกทั้งสองท่านได้ทำการปั่นราคาพระ ซึ่งทีมงานเข้าตรวจสอบแล้ว เป็นการปั่นราคาโดยเจตนา

หากท่านสมาชิกยืนยันว่าไม่มีการปั่นราคาพระ ให้ท่านทั้งสองเข้าชี้แจงในกระทู้นี้ครับ

ทีมงานยินดีรับฟังความคิดเห็นของท่านสมาชิกครับ

webmaster2

December 09, 2017 04:02:28 chettsongpra  VIP   (1250)

เยี่ยมยอดครับ 

สุดยอดครับ

tontukta  (58), December 12, 2017 15:05:41
December 09, 2017 04:15:03 chok555  (175)(6)
chok555  (175)(6)

ขอบคุณทีมงานที่สอดส่องดูแล และ ยืนยันให้สมาชิกปฏิบัติตามกฏ...

December 09, 2017 07:20:09 khanthong  VIP   (4589)

..

December 09, 2017 09:42:20 B&P  (462)(3)
B&P  (462)(3)

ขอบคุณครับ ที่แจ้งข่าวให้ทราบ..

December 10, 2017 06:55:35 [email protected]  (2365)(3)

ขอบคุณมากๆครับ 

December 10, 2017 08:36:19 ขวัญชัย  (1514)

กราบเรียนเวปมาสเตอร์ ผม User ขวัญชัย ที่โดนเรื่องการปั่นราคา กับUser ดาวนิมิตร

เรื่องมีอยู่ว่า บ้านพี่ดาวนิมิตร กับบ้านผม อยู่ห่างกันประมาณ10 กิโลคนอำเภอเดียวกัน แต่อยู่ต่างตำบล เวลาพี่ดาวนิมิตรทำงานก็จะผ่านแถวบ้านผม แกทำงาน จะเข้าเป็นกะ ออกเป็นกะ อาทิตย์หนึ่งจะเจอกับพี่ดาวนิมิตรหนึ่งครั้งวันที่ชนะการประมูลพระของผม ส่วนมากผมลงประมูลพระอาทิตย์ละครั้ง ผมจะไม่เคยส่งพระทางไปรณีย์ให้ดาวนิมิตร มีแต่พี่ดาวนิมิตร มารับพระที่บ้านผม จะจ่ายเงินสดกัน พี่ดาวนิมิตรเคยขอรหัสผ่าน Wifi ที่บ้านผม ผมก็บอกรหัสไป ผมคิดว่าเรื่องที่เกิด คงเกิดจาก พี่ดาวนิมิตร ทำงานออกจากกะมาแล้วมาหาผมที่บ้าน เพื่อจะมาเอาพระที่ใด้ประมูลใด้บางครั้งพระของผมเวลาเหลือ 1ถึง2ชั่วโมงก่อนจะปิดประมูลพี่ดาวนิมิตรถูกใจพระของผมพี่ดาวนิมิตรก็จะประมูลต่อเพื่อรอรับพระทีเดียว แต่ด้วยว่าพี่ดาวนิมิตรรู้รหัสWifi ของบ้านผม คงจะใช้Wifi ของบ้านผมเคาะพระที่ถุกใจ คงเป็นเหตุที่ว่า User ขวัญชัย ที่โดนเรื่องการปั่นราคา กับUser ดาวนิมิตร ผมเคยถามพี่ดาวนิมิตรว่า พี่ไม่ประมูลพระคนอื่นบ้างหรือ แก่บอกว่าเมื่อก่อนเคย แต่ตอนนี่พี่ทำงานยุ่งเข้าออกกะไม่ค่อยเป็นเวลา เวลาชนะการประมูลของไครก็ไม่ค่อยมีเวลาโอนให้เขา และพี่ดาวนิมิตรบอกเช่าพระของผมดีกว่า เวลาออกกะที่ทำงาน จะใด้มารับพระที่บ้านของผมเพราะเป็นทางผ่าน ผมไม่เคยฮั้วประมูลกัน พระ ที่คุณดาวนิมิตรประมูลใด้ คือจบการซื้อชาย ผมไม่เคยนำมาลงประมูลใหม่ครับ ทางเวปมาสเตอร์ช่ายพิจารณาด้วยครับ

December 10, 2017 12:47:10 ดาวนิมิต  (3482)

ขอเรียนเวปมาสเตอร์  ผมยูชเชอร์ดาวนิมิต ก่อนอื่นผมต้องขอโทษ คุณขวัญชัย จากใจจริง ที่ทำให้คุณขวัญชัยเดือดร้อน ผมไม่มีเจตนา จะปั่นราคาพระ ตัวผมทำงาน ต้องผ่านแถวบ้านคุณขวัญชัย เวลาเช่าพระหรือประมูลพระคนอื่น ตัวผมไม่ค่อยมีเวลาโอนเงิน ไม่ค่อยสะดวกเพราะงานเยอะ ตัวผมเลยตัดสินใจ เช่าพระคนแถวบ้านดีกว่าถึงบ้านผมกับบ้านคุณขวัญชัยจะอยูห่างกันประมาณ10โล พระเป็นทางผ่านที่ทำงานของผม ตัวผมเวลาประมูลพระคุณขวัญชัยใด้ ผมก็จะไปรับพระที่บ้านคุณขวัญชัย บางครั้งผมไปรับพระที่บ้านคุณขวัญชัย พระยังเหลือการเปิดประมูลอยู่ไกล้ปิดผมก็จะรอประมูลให้จบจะใด้รับพระทีเดียวกัน ผมเคยขอรหัสผ่านไวฟายที่บ้าน คุณขวัญชัย คุณขวัญชัยก็ให้รหัสไวฟายผมมา แต่ตอนที่รับพระที่ผมประมูลใด้ที่บ้านคุณขวัญชัย บางครั้งพระยังเหลือการประมูลอยู่ไกล้ปิดประมูล ผมก็จะประมูลพระที่ผมยากใด้ในราคาที่ผมพอใจเพื่อรอรับพระทีเดียว  เหตุเกิดมันคงจะเด้งเข้าไวฟายที่บ้านคุณขวัญชัย ที่คุณขวัญชัยเคยให้รหัตผ่านไวฟายผมมา เพราะผมใช้โทรศัพย์มือถือ ตัวผมไม่มีเจตนาจะปั่นพระ ตัวผมเช่าแล้วเช่าเลยจบ ไม่มีหน้าม้า ผมต้องขอโทษคุณขวัญชัย และเวบมาสเตอร์จากใจจริง ที่ทำให้ทุกคนเดือดร้อน 

December 11, 2017 14:34:51 เก้ากระบี่เดี่ยว  (0)

งง ตรง password Wifi มันไปเกี่ยวข้องอะไรกับ  Username คับ เรื่องมัน งง 

December 12, 2017 07:26:45 Moosathu6  (862)

มารับกันเอง ทำไมไม่ซื้อขายกันแบบ door to door เลย ไม่ต้องมากประมูลแย่งกับคนอื่นครับ เข้าไปดูที่รั้งเลยถูกใจองค์ไหนก็บูชากันเลย ไม่ต้องเสียเวลาลงประมูล และ เสียเวลาถ่ายภาพลงประมูลด้วยครับ

December 12, 2017 08:13:51 chok555  (175)(6)
chok555  (175)(6)

ถ้าสมาชิกที่อยู่บ้านนี้มานาน น่าจะทราบดีว่า กรณีแบบนี้เคยมีมาแล้วหลายครั้ง ...ที่ทำงานเดียวกัน..แผนกเดียวกัน..รู้จักกัน..บ้านใกล้กัน..แล้วก็ปรากฏ IP เดียวกัน และมาชี้แจงแบบเดียวกัน...ผมก็ว่าหากรู้จักกันจริง บ้านใกล้กันจริง ก็นอกรอบดีที่สุดครับ..ง่ายดีกว่ามาก 

คำชี้แจง เป๊ะ เหมือนก๊อบมาเลยครับ...รอให้ทีมงานพิจารณาและตัดสินครับ..

December 12, 2017 14:28:11 webmaster1  (509)

สวัสดีครับท่านสมาชิกทุกท่าน
      เรื่องแบบนี้ ลักษณะนี้ เกิดขึ้นมาหลายๆครั้ง ซึ่งทุกครั้ง ทางทีมงานก็อาจมีอลุ่มอล่วยกันไป
หรือมีบทลงโทษที่นุ่มนวล 
      แต่ด้วย ณ ปัจจุบัน มีท่านสมาชิกหรือที่ไม่ได้เป็นสมาชิก โดนกันมาพอสมควรทั้งจากบ้านหลังนี้ หรือที่อื่นๆ ซึ่งทำให้เกิดความไม่ยุติธรรมกับผู้ร่วมประมูล
     ดังนั้น เพื่อให้เกิดความยุติธรรมกับทุกฝ่าย
    ทางทีมงานขอ "ยกเลิก" สมาชิกภาพทั้ง 2 ท่าน ให้มีผลทันทีครับ
และทั้ง 2 ท่านจะไม่มีสิทธิ์เข้ามาชี้แจง หรือตอบโต้ได้อีกครับ

December 12, 2017 14:43:48 ken_Police  VIP  (161)

มีอีกเยอะครับ พวกนี้ ปราบให้หมด

December 13, 2017 02:32:23 กันหะเนหะ  VIP   (2534)

ขอบคุณwebmaster ที่ช่วยสอดส่องดูแลครับ สำหรับผมชอบเช่ากระดานวัดดวง ขำๆฮาๆไปเรื่อย เก๊มั่ง แท้มั่ง ราคาเบาๆ ไม่สีเรียส

เพราะไม่มีโอกาสไปเดินดูตามสนามเหมือนสมัยก่อน อาศัยดูทาง on line เรื่องฮั้วประมูล หรือปั่นราคาก็พบเห็นกับตนเองบ่อยๆ

ผมก็เลิกเคาะหรือเลิกสนใจผู้ตั้งประมูลรายนั้น ผมเคาะประมูล หลักร้อยบาท ขำๆ ไม่เครียส

ต้องขอขอบคุณ webmaster และคณะทำงานที่ช่วยสอดส่องดูแลครับ เป็นที่พึ่งของน้องๆสมาชิกใหม่ และบรรดาเซียนใหม่หัดส่อง

สำหรับผมเป็นสมาชิกมาสามสี่ปี เคาะประมูลไปสองพันกว่ารายการ ขอบอกเลยว่า " รักที่นี่ครับ " วันไหนไม่ได้เข้ามาดู มาชม จะกระวนกระวาย

คล้ายๆหิวข้าวครับ ก็ขอให้พวกเราช่วยกันรักษาเอาไว้ ช่วงนี้ที่เห็นขัดๆก็คือ กระดานประมูลพระเครื่อง แต่มีของอื่นๆปะปนมามาก เช่น พวกกรอบพระ

แว่นขยาย ฯลฯ กระดานประมูลพระ ก็ควรจะมีแต่รูปพระ หรือเครื่องลาง บางทีก็มีรูปของอื่นๆมาอยู่บนรูปพระ ดูแล้วขัดๆสายตาครับ น่าจะมีกระดานแยก

ไปอีกกลุ่นหนึ่งนะครับ นานๆเขียนก็ขอถือโอกาสอวยพรให้ทุกๆท่านมีความสุข ในช่วงส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่กันทุกๆท่านครับ  

December 13, 2017 04:06:07 aua2522  (156)
aua2522  (156)

ถ้างั้นซื้อขายกันเองในบ้านไม่ต้องผ่านเว็ปจะดีกว่าไหมครับ ไม่เป็นการรบกวนผู้ที่เขาประมูลด้วยครับ

December 13, 2017 12:21:35 Pink panda   (363)

ยอดเยี่ยมครับ เด็ดขาดดีเป็นกำลังใจให้webmasterครับ

December 14, 2017 06:12:56 binpra  (112)(2)
binpra  (112)(2)

สุดยอดครับน่าเชื่อถือมากครับ ผมพึ่งมาติดตามอ่าน ผมเริ่มเบื่อแล้วหน้าม้าทั้งนั้น ยังมีอีกเยอะครับไม่ใช่เท่าแต่พบเจอ ที่ไม่พบยังมี ผมประมูลแต่ก่อนเยอะมาก ตอนนี้ผม่เลิกประมูลไปแล้วมีแต่หน้าม้าทั้งนั้น 

December 14, 2017 06:13:00 binpra  (112)(2)
binpra  (112)(2)

สุดยอดครับน่าเชื่อถือมากครับ ผมพึ่งมาติดตามอ่าน ผมเริ่มเบื่อแล้วหน้าม้าทั้งนั้น ยังมีอีกเยอะครับไม่ใช่เท่าแต่พบเจอ ที่ไม่พบยังมี ผมประมูลแต่ก่อนเยอะมาก ตอนนี้ผม่เลิกประมูลไปแล้วมีแต่หน้าม้าทั้งนั้น 

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!