คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » จับตาพระเก๊ » ดูได้ไม่ยาก

ห้องสนทนา หัวข้อ : ดูได้ไม่ยาก

โดยข้อความ
ทานตะวันหัวข้อ: ดูได้ไม่ยาก

เมื่อ : 6 สิงหาคม 2013, 22:25:08

เหรียญเลื่อนสมณศักดิ์ 53 วัดช้างไห้ ตอนนี้เก๊ออกมาแล้วครับ มีเนื้อทองแดงผิวไฟ ตอกโค๊ต ท. และทองแดงรมดำ ไหล่ขีด

สำหรับเนื้อทอแดงผิวไฟโค๊ต ท. ดูโค๊ต ท. อย่างเดียวครับ ของแท้ โค๊ตตัวจะหนากว่า ส่วนของเก๊ โค๊ตจะบางกว่าเยอะ 

ส่วนทองแดงรมดำ ไหล่ขีด ของเก๊ ไม่มีขีดที่ไหล่ 2 ขีดครับ ตัวตัดที่ขอบเหรียญ ของเก๊ จะตัดเต็มขอบเหรียญครับ

ของแท้ ตัวตัดที่ขอบเหรียญ จะตัดไม่เต็มขอบเหรียญครับ

ไม่ว่าจะเป็นบล็อคไหน ของแท้ ตัวตัด จะเหมือนกันหมดครับ เพราะว่าเป็นตัวตัดตัวเดียวกันครับ ส่วนตัวผมดูแค่นี้ครับ

ถ้าท่านสมาชิกท่านไหน มีอะไรเพิ่มเติม แนะนำได้นะครับ เพราะว่าผมก็ดูไม่เก่งเหมือนกันครับ

PterCarTerความคิดเห็น: ตอบกลับ: ดูได้ไม่ยาก

เมื่อ : 9 สิงหาคม 2013, 1:01:16

ขอบคุณครับ ที่นำความรู้ดีๆมาฝาก ครับ

nirin_ooความคิดเห็น: ตอบกลับ: ดูได้ไม่ยาก

เมื่อ : 15 สิงหาคม 2013, 13:02:34

ของแท้ครับ

tikloveความคิดเห็น: ตอบกลับ: ดูได้ไม่ยาก

เมื่อ : 3 กันยายน 2013, 13:15:20

ขอบคุณมากคับ