คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » จับตาพระเก๊ » ตำหนิดูง่ายๆกับเหรียญที่กำลังมาแรงสุดๆ...เหรียญรับเสด็จแท้ๆต้องมีทุกพิมพ์(ของเก๊เริ่มออกแล้วครับ)

ห้องสนทนา หัวข้อ : ตำหนิดูง่ายๆกับเหรียญที่กำลังมาแรงสุดๆ...เหรียญรับเสด็จแท้ๆต้องมีทุกพิมพ์(ของเก๊เริ่มออกแล้วครับ)

โดยข้อความ
momaiหัวข้อ: ตำหนิดูง่ายๆกับเหรียญที่กำลังมาแรงสุดๆ...เหรียญรับเสด็จแท้ๆต้องมีทุกพิมพ์(ของเก๊เริ่มออกแล้วครับ)

เมื่อ : 7 มกราคม 2010, 0:48:35

ด้านหน้าเหรียญ..

คำว่าปริ.ตัวป.กับสระอิจะมีเส้นเกินติดกัน

มีติ่งแหลมเล็กๆข้างหูซ้ายหลวงพ่อ

โค๊ดคำว่า..คูณ..ส่วนมากจะตอกแรงและลึกจนเหรียญดุ้งเป็นรอย ใส้ในตัว..ณ.จะคล้ายรูปข้าวหลามตัด

มีเส้นขีดที่ปลายติ่งหูขวาของหลวงพ่อ

หูเหรียญด้านหน้าจะสโลบมนๆไม่เป็นสันคม

momaiความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตำหนิดูง่ายๆกับเหรียญที่กำลังมาแรงสุดๆ...เหรียญรับเสด็จแท้ๆต้องมีทุกพิมพ์(ของเก๊เริ่มออกแล้วครับ)

เมื่อ : 7 มกราคม 2010, 0:54:39

ตำหนิที่บอกส่วนใหญ่มีทุกเนื้อครับ..

momaiความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตำหนิดูง่ายๆกับเหรียญที่กำลังมาแรงสุดๆ...เหรียญรับเสด็จแท้ๆต้องมีทุกพิมพ์(ของเก๊เริ่มออกแล้วครับ)

เมื่อ : 7 มกราคม 2010, 1:15:16

ด้านหลังเหรียญ..

ยันต์ตัวมิจะทับซ้อนกัน

เลข๘ไทยปลายหางจะโค้งแหลมเล็กน้อย

หูเหรียญด้านหลังจะต้องมีเนื้อเกินจากการปั้ม

รอยขอบเหรียญด้านข้างบนคมและมีเนื้อเกินเล็กน้อยจากการปั้ม

ตัวเว้นวรรครูปข้าวหลามตัดด้านนอกดูคมแหลม..ด้านในดูมนเล็กน้อย

คำว่า..สีมา..ปลายหางสระอาจะมีเส้นแหลมเล็ก

เมื่อ : 7 มกราคม 2010, 1:29:46

ตำหนิที่บอกส่วนใหญ่มีทุกเนื้อครับ....วัคซีนป้องกันของเก๊เบื้องต้น..(ครั้งหน้าจะเอาของเช่าเก๊มาเปรียบเทียบให้ดูความแตกต่างครับ)สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆสมาชิกที่ddเจอแต่ของแท้ๆๆๆนะครับ..

dam08ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตำหนิดูง่ายๆกับเหรียญที่กำลังมาแรงสุดๆ...เหรียญรับเสด็จแท้ๆต้องมีทุกพิมพ์(ของเก๊เริ่มออกแล้วครับ)

เมื่อ : 7 มกราคม 2010, 8:38:09

สุดยอดครับ / ขอบคุณที่ชี้แนะ

เมื่อ : 7 มกราคม 2010, 11:35:34

เข้ามาศึกษาครับ ขอบคุณครับ

yellowความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตำหนิดูง่ายๆกับเหรียญที่กำลังมาแรงสุดๆ...เหรียญรับเสด็จแท้ๆต้องมีทุกพิมพ์(ของเก๊เริ่มออกแล้วครับ)

เมื่อ : 7 มกราคม 2010, 17:34:47

ขอบคุณมากเลยที่มีข้อมูลดีๆมาให้เพื่อนๆในเวปทราบข้อมูลกัน

หวังว่าคงได้เห็นของเก๊กันจะๆในเวปเพื่อเปรียบเทียบนะครับ

เมื่อ : 7 มกราคม 2010, 21:13:13

หน้าชัดๆครับ..

phichan9ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตำหนิดูง่ายๆกับเหรียญที่กำลังมาแรงสุดๆ...เหรียญรับเสด็จแท้ๆต้องมีทุกพิมพ์(ของเก๊เริ่มออกแล้วครับ)

เมื่อ : 8 มกราคม 2010, 13:12:59

สุดยอดครับ

udnhunความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตำหนิดูง่ายๆกับเหรียญที่กำลังมาแรงสุดๆ...เหรียญรับเสด็จแท้ๆต้องมีทุกพิมพ์(ของเก๊เริ่มออกแล้วครับ)

เมื่อ : 10 มกราคม 2010, 8:37:17

สุดยอดครับ สำหรับข้อมูลดีๆ ขอบคุณครับ

ตุ๊ต๊ะความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตำหนิดูง่ายๆกับเหรียญที่กำลังมาแรงสุดๆ...เหรียญรับเสด็จแท้ๆต้องมีทุกพิมพ์(ของเก๊เริ่มออกแล้วครับ)

เมื่อ : 11 มกราคม 2010, 1:10:43

โค๊ดแบบเต็มๆ

เอามาฝากครับ

คนเล่นพระ50ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตำหนิดูง่ายๆกับเหรียญที่กำลังมาแรงสุดๆ...เหรียญรับเสด็จแท้ๆต้องมีทุกพิมพ์(ของเก๊เริ่มออกแล้วครับ)

เมื่อ : 11 มกราคม 2010, 12:28:26

เจ๋งครับ ขนาดอยู่โคราช รับเหรียญมากับมือ ยังรู้ไม่ละเอียดเท่านี้เลย

ยอดมาก เป็นแนวทางในการสะสมที่ดีมากๆ แต่งัยก็ยังยากขอดู

รูปรอบตัดเหรียญหน่อยเถอะครับ

คนสุพรรณฯความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตำหนิดูง่ายๆกับเหรียญที่กำลังมาแรงสุดๆ...เหรียญรับเสด็จแท้ๆต้องมีทุกพิมพ์(ของเก๊เริ่มออกแล้วครับ)

เมื่อ : 16 มกราคม 2010, 12:44:54

เข้ามาศึกษาครับ ขอบคุณครับ

komsan19ความคิดเห็น: ตอบกลับ: ตำหนิดูง่ายๆกับเหรียญที่กำลังมาแรงสุดๆ...เหรียญรับเสด็จแท้ๆต้องมีทุกพิมพ์(ของเก๊เริ่มออกแล้วครับ)

เมื่อ : 15 มิถุนายน 2010, 16:56:20