คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » จับตาพระเก๊ » มีเก๊ กับ แท้ มาให้เปรียบเทียบครับ เหรียญหลวงพ่อทบ วัดจันทร์นิมิตร

ห้องสนทนา หัวข้อ : มีเก๊ กับ แท้ มาให้เปรียบเทียบครับ เหรียญหลวงพ่อทบ วัดจันทร์นิมิตร

โดยข้อความ
pingหัวข้อ: มีเก๊ กับ แท้ มาให้เปรียบเทียบครับ เหรียญหลวงพ่อทบ วัดจันทร์นิมิตร

เมื่อ : 11 มิถุนายน 2008, 20:33:48

http://www.pantown.com/board.php?id=27010&area=4&name=board8&topic=51&action=view

เหรียญที่นำมาลงให้ชมนี้  เป็นเหรียญเก๊  เจอที่ไหนโปรดระวัง

ผมได้นำไปตั้งประมูล  และทีมเวปมาสเตอร์ได้เข้ามาSTOP

(ยอมรับในคำตัดสินของW/Mครับ)

ผมจึงนำมาลงให้เพื่อนๆได้ศึกษากันครับ  จะได้ไม่โดนกันครับ

ตามลิ้งค์เป็นเหรียญแท้พร้อมข้อมูล

pingความคิดเห็น: ตอบกลับ: มีเก๊ กับ แท้ มาให้เปรียบเทียบครับ เหรียญหลวงพ่อทบ วัดจันทร์นิมิตร

เมื่อ : 11 มิถุนายน 2008, 20:39:59

ขออนุญาต  ท่านเจ้าของเหรียญ 

นำภาพมาลงเพื่อเป็นกรณีศึกษาเท่านั้น  ไม่ได้ลงเพื่อหวังผลทางการค้าแต่อย่าง

ขอขอบคุณ คุณฤทธิ์ หล่มสัก (เจ้าของเหรียญ)เป็นอย่างสูง

เหรียญแท้  จากลิ้งค์ที่ผมลากมาครับ

เพื่อนสมาชิกลองเปรียบเทียบดูนะครับแล้วจะเห็นถึงความต่าง  และดูเป็นไปพร้อมๆกัน

ขอบคุณครับ

jimmyjaความคิดเห็น: ตอบกลับ: มีเก๊ กับ แท้ มาให้เปรียบเทียบครับ เหรียญหลวงพ่อทบ วัดจันทร์นิมิตร

เมื่อ : 12 มิถุนายน 2008, 8:51:26

ตอนแรกว่าจะประมูลแข่งด้วย จึงหาข้อมูลอีกที เห็นว่าไม่ดีจึงแจ้งเว็บครับ หวังว่าพี่ปิงคงไม่โกรธนะครับ{#}

ผมเองก็เป็นลูกค้าคนนึงของพี่ปิง ยืนยันนิสัยดี มีน้ำใจครับ

เพิ่มเติมจุดตายเหรียญนี้อีกทีครับ

http://www.pantown.com/board.php?id=27010&area=4&name=board8&topic=26&action=view

ถ้าจะหาข้อมูลเพิ่มเติมวัตถุมงคลหลวงพ่อทบ แนะนำลองศึกษาจากเว็บนี้ดูครับ ผมแอบไปดูประจำ เห็นมีข้อมูลเยอะดี

http://luangporthob.pantown.com/

ขอบคุณครับ

หนึ่ง-สุทธิพรความคิดเห็น: ตอบกลับ: มีเก๊ กับ แท้ มาให้เปรียบเทียบครับ เหรียญหลวงพ่อทบ วัดจันทร์นิมิตร

เมื่อ : 12 มิถุนายน 2008, 8:58:57

ผมก็ได้เข้ามาร่วมประมูลด้วย  ต้องขอบคุณท่าน Ping  และ พี่ๆทุกท่านรวมทั้ง WM.ด้วยครับ  บ้านนี้สุดยอด

o.v.ความคิดเห็น: ตอบกลับ: มีเก๊ กับ แท้ มาให้เปรียบเทียบครับ เหรียญหลวงพ่อทบ วัดจันทร์นิมิตร

เมื่อ : 12 มิถุนายน 2008, 18:14:41

ยอดเยี่ยมมากๆครับ

ขอชมทุกๆท่านจากใจ  มีน้ำใจและยอมรับในกฎกติกา

อย่างนี้จะได้ดูเป็นกันทั้งเวปครับ

ขอบคุณมากครับ{#}

pingความคิดเห็น: ตอบกลับ: มีเก๊ กับ แท้ มาให้เปรียบเทียบครับ เหรียญหลวงพ่อทบ วัดจันทร์นิมิตร

เมื่อ : 12 มิถุนายน 2008, 18:35:04

ต้องขออภัยพี่หนึ่ง-สุทธิพร  เรื่องเหรียญนี้ด้วยนะครับ  ผมไม่ตรวจเช็คให้ดีก่อน

(ทีแรกก็หาข้อมูลจากGoogle  เทียบดูกับเวปข้างบ้าน  เห็นเหมือนกันเลยหลังก็มีผดเหมือนกัน  แถมมีคนเคาะปิดไปด้วย  เวปก็ไม่STOP ก็เลยเข้าใจว่าแท้)

ต้องขอขอบคุณทีมงาน W/M ที่ได้เข้ามาSTOPไว้ก่อน  ไม่งั้นมีปัญหาตามมาทีหลังแน่เลย{#}

ขอขอบคุณพี่jimmyja มากๆๆๆๆๆครับที่แจ้งไปกับทางเวป (ผมเพิ่งจะรู้นี่แหละครับว่าพี่เป็นผู้แจ้ง  ทางเวปมาสเตอร์จะไม่บอกรายชื่อสมาชิกที่แจ้งเก๊แท้นะครับ  พอดีว่าพี่ได้เข้ามาบอกในกระทู้นี้  ผมก็เลยรู้555555+  ดีครับพี่  แบบนี้ผมจะได้ดูเป็นไปด้วยเลย){#}

ผมยินดีและ เต็มใจเป็นอย่างยิ่งครับ  พระเก๊ต้องว่าเก๊  พระแท้ไปไหนก็แท้ 

อยากเชิญชวนพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านที่มีความรู้ในพระสายที่ตนถนัด  เมื่อพบเห็นพระที่น่าสงสัยหรือมีปัญหาต้องรีบแจ้งทางเวปมาสเตอร์ครับ  เพื่อให้เข้ามาตรวจสอบจะได้ป้องกันปัญหาในภายหน้าได้

{#}

jimmyjaความคิดเห็น: ตอบกลับ: มีเก๊ กับ แท้ มาให้เปรียบเทียบครับ เหรียญหลวงพ่อทบ วัดจันทร์นิมิตร

เมื่อ : 12 มิถุนายน 2008, 19:33:37

{#}ถ้าจะชมคงต้องชม เว็บที่ตรวจสอบรวดเร็ว หลังจากที่แจ้งข้อมูลไปครับ

กดแจ้งไปแป๊บเดียวทางเว็บก็ตรวจสอบกันแล้วครับ

พี่ โอวี และท่านที่ดูพระวัดประสาทเป็นช่วยออกความเห็นในกระทู้ถามตอบแท้เก๊ ในกระทู้ผมหน่อยครับ รบกวนด้วยดูไม่เป็นเลย

ขอบคุณครับ

golf2000ความคิดเห็น: ตอบกลับ: มีเก๊ กับ แท้ มาให้เปรียบเทียบครับ เหรียญหลวงพ่อทบ วัดจันทร์นิมิตร

เมื่อ : 13 มิถุนายน 2008, 18:32:44

สุดยอดทุกทัน ครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ร่วมประมูล

จะได้รับทราบต่อไป ขอบคุณ คุณ PING ด้วยครับ

{#}{#}