คุณอยู่ที่ » กระดานข่าว » เปิดรังของรัก » พระกริ่งพุทธปริตร หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม เนื้อนวโลหะ ปี 2515

ห้องสนทนา หัวข้อ : พระกริ่งพุทธปริตร หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม เนื้อนวโลหะ ปี 2515

โดยข้อความ
systema88หัวข้อ: พระกริ่งพุทธปริตร หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม เนื้อนวโลหะ ปี 2515

เมื่อ : 14 สิงหาคม 2009, 19:38:02

เชิญ ทรรศณา ครับ

systema88ความคิดเห็น: ตอบกลับ: พระกริ่งพุทธปริตร หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม เนื้อนวโลหะ ปี 2515

เมื่อ : 14 สิงหาคม 2009, 19:42:13

โค้ด ให้ดู ที่ตัวอุด และข้างๆตัวอุดน่ะครับ 

ตัว ส  และ   ตัวอื่น ไม่ต้องสนใจ ครับ  เพราะ ไม่ทราบว่าตอกเพื่อการใด (^_^) 

หลง บ้านไผ่ความคิดเห็น: ตอบกลับ: พระกริ่งพุทธปริตร หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม เนื้อนวโลหะ ปี 2515

เมื่อ : 14 สิงหาคม 2009, 19:56:04

ฮั่นแน่...ดอดมา เล่นพระสายอิสาน รอรัก อีกด้วย ท่าน systema88...อืมส์ ว่าแต่พระกริ่ง พุทธปริต องค์นี้ ตอกโค๊ต แปลกดี นะครับ พึ่งจะเคยเห็นเช่นกัน เพราะเท่าที่ผมเจอ ถ้าเป็น ชุดกรรมการ จะตอกโค๊ต สัญลักษณ์สาธารณสุข ๒ ตัว ประมาณนั้น ขออนุญาต แจมด้วย เนื้อเงิน องค์รัก ส่วนตัวของผม ครับ.

systema88ความคิดเห็น: ตอบกลับ: พระกริ่งพุทธปริตร หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม เนื้อนวโลหะ ปี 2515

เมื่อ : 14 สิงหาคม 2009, 20:10:59

แหม อาจารย์ อยากไปเที่ยว ภาคอื่น บาง  ครับ   อิอิ

อย่างที่อาจารย์ว่า ครับ โค้ดแปลก  ตอนแรกที่เห็นก็ งง  นั่งมึนอยู่พักหนึ่ง ครับ  ว่า ตัวตอกที่เหลือ นั้น   ตอกมาเพื่อ อะไร -*-  

เนื้อเงินองค์นี้ ของอาจารย์  สงสัยไม่ค่อยโดน  อากาศ เลยน่ะครับ ผม

หลง บ้านไผ่ความคิดเห็น: ตอบกลับ: พระกริ่งพุทธปริตร หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม เนื้อนวโลหะ ปี 2515

เมื่อ : 14 สิงหาคม 2009, 20:31:16

เก็บเอาไว้อย่างดีเลยครับ...เพราะเนื้อเงิน ถ้าเก็บไม่ดี ผิวจะดำ ครับ...พระองค์นี้ สมัยก่อน ล่าโล่ห์เพียบส์ จนมาเจองานสุดท้าย เมื่อหลายปีมาแล้ว งานประกวดพระที่ เดอะมอลล์โคราช ซึ่งถือว่า เป็นงานประกวดพระเครื่อง ภาคอิสาน ที่จัดได้ยิ่งใหญ่มากๆ งานหนึ่ง แต่ดันโดน ท่าน ป๋าศักดิ์ สุรินทร์ (ล่วงลับไปแล้ว ตีพระผมได้ที่ ๓ แพ้ เนื้อนวะโลหะ ของป๋าศักดิ์ ได้ที่ ๑ และองค์ที่ได้ที่ ๒ ก็เนื้อนวะโลหะ) ตั้งแต่นั้นมา ผมเลยเก็บ และ ไม่ส่งพระสายอิสาน ประกวดอีกเลย ครับ.

เจริญสิทธิ์ความคิดเห็น: ตอบกลับ: พระกริ่งพุทธปริตร หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม เนื้อนวโลหะ ปี 2515

เมื่อ : 14 สิงหาคม 2009, 20:40:41

chanjaiความคิดเห็น: ตอบกลับ: พระกริ่งพุทธปริตร หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม เนื้อนวโลหะ ปี 2515

เมื่อ : 14 สิงหาคม 2009, 20:52:04

dang2505ความคิดเห็น: ตอบกลับ: พระกริ่งพุทธปริตร หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม เนื้อนวโลหะ ปี 2515

เมื่อ : 14 สิงหาคม 2009, 21:03:49

สวยงามมากทั้งสององค์ครับ น่าสะสมบูชามากครับ

อาจารย์คงความคิดเห็น: ตอบกลับ: พระกริ่งพุทธปริตร หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม เนื้อนวโลหะ ปี 2515

เมื่อ : 14 สิงหาคม 2009, 22:57:40

ข่าวด่วน  ใครอยากลงทุน เชิญเก็บหลวงปู่ดุลย์ ได้เลยครับ

กำลังมาแรงสุดๆ   เข้าไปหาของกะเซียนพื้นที่ ฟังราคาสะดุ้งเลย

ขยับเป็นเท่าตัว     น้องๆพื้นที่ขายรูปหล่อเศรษฐีไป 3 แ..

แต่ผมไม่มีพระนะครับ อย่าหาว่าโฆษณา แจ้งบอกความเคลื่อนไหวเท่านั้น

จบข่าว

charieangelความคิดเห็น: ตอบกลับ: พระกริ่งพุทธปริตร หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม เนื้อนวโลหะ ปี 2515

เมื่อ : 14 สิงหาคม 2009, 23:03:44

แจ่มแจ่มทั้งน้านเลยเจ้าค่ะ

เมื่อ : 15 สิงหาคม 2009, 1:41:25

พระสวยเยี่ยมทั้งสองท่านเลยครับ

ครูสุวิทย์ รุ่งมโนความคิดเห็น: ตอบกลับ: พระกริ่งพุทธปริตร หลวงปู่ดุลย์ วัดบูรพาราม เนื้อนวโลหะ ปี 2515

เมื่อ : 15 สิงหาคม 2009, 12:35:19

.....    พระสวยครับ    .....