เรื่องการกล่าวหาเวปให้ได้รับความเสียหาย

กระดานข่าว : เรียนสมาชิกทุกท่าน

June 16, 2014 10:17:25 webmaster1  (509)

user name : krichthep

ผมโดน K.Usayong ให้คำติ แล้วเขาก็น่าจะ ฟ้อง webmaster ด้วย
ท่านเป็นเพื่อนกับเขาหรือเปล่า ทำไมไม่ติดต่อผมก่อนลงโทษตัดสิทธิ์การตั้งประมูล
ท่านลองอ่านคำติที่ Usayong โดนติมา และการติของคุณ usayong ให้คนอื่นทุกๆ คนดูบ้าง
เพื่อใช้ในการพิจารณาว่าท่านควรจะเลือกคนเดียวหรืออีกหลายๆ คน

ผมยังไม่เห็นบทลงโทษ ใน case นี้เลยครับ
ยังไงรบกวน แจ้งขอความให้ชัดเจนด้วยครับ
ไม่งั้นผมขอให้ หน่วยงานราชการเข้ามาตรวจสอบ website และการดำเนินการตามกฏหมายนะครับ

รบกวนถามเพิ่มเติมครับ
1.  case นีต้องถูกบล็อกนานขนาดไหนครับ
2. ก่อนที่จะบล็อก webmaster ควรแจ้งเข้าเมล์บล็อก ก่อนหรือไม่
3. ถ้ายกเลิก หรือใช้งานไม่ได้ตามสิทธิ์ ที่เสียค่าธรรมเนียมสมาชิกไป จะได้รับเงินค่าสมาชิกคืนในอัตรา
    ส่วนเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมาก
กฤชเทพ

June 16, 2014 10:19:05 webmaster1  (509)

เรียน ถามนิดหนึ่งครับ 

ผมสมัคร vip 1500 บาท แล้วโดน web master บล็อคทุกสถานะการเป็นสมาชิก
รบกวนช่วยตอบปัญหาด้วยครับ
ผมเพิ่งสมัครได้ไม่ถึง 3 เดือน ผมจะขอเงินค่าสมาชิกตามสัดส่วนคืนได้ไหม web master ไม่ตอบ

web master ไม่แจ้งเหตุผล ไม่ส่งเมล์ถาม ก่อน 
(ผมโดนติ 3 ครั้ง โอนเงิน ช้า 2 ครั้ง แต่โอนให้นะครับ ได้รับพระเรียบร้อย และล่าสุดไม่สามารถส่งพระได้ ก็ถูกบล็อคทันที และถูกตัดสิทธิ์การเป็นสมาชิก โดยที่ web master ไม่แจ้งเหตุผลใดๆ)

เงิน 1500 บาท สำหรับผมน้อยมาก ทำบุญทำทาน ยังมากกว่า
แต่ทนไม่ได้ที่อาจจะมีอีกหลายๆ ท่าน โดนแบบผม
ใครที่ยังไม่ได้สมัคร กรุณาศึกษาพฤติกรรมของ web ให้ดีก่อนนะครับ
เพราะเว็ปไม่ได้ออก สลิป หรือใบเสร็จรับเงินค่าสมัครสมาชิกให้เป็นหลักฐาน

เพื่อเป็นข้อมูลครับ

***ข้อความนี้เป็นการส่ง ฟอร์เวริ์ดเมล์ ให้กับสมาชิกดีดีพระ และทำให้เวปได้รับความเสียหาย

June 16, 2014 10:21:44 webmaster1  (509)

ขอชี้แจงแก่ท่านสมาชิก คุณ กฤชเทพ กรมตะเภา ( User  krichthep.k )

ในกรณีที่ระบบมีการ Auto Lock User ของคุณ กฤชเทพ นั้นเนื่องมาจาก คุณกฤชเทพ

ได้มีคำติอยู่ทั้งหมด 3 ครั้งด้วยกัน ซึ่งมีรายละเอียดดังนี้

ครั้งที่ 1 เรื่อง เคาะประมูลพระแล้วไม่โอนเงินภายใน 7 วัน (กระดานวัดดวง)  ให้คำติโดย : User น้องแจง (18/2/57)
ครั้งที่ 2 เรื่อง เคาะประมูลพระแล้วไม่โอนเงินภายใน 7 วัน (กระดานวัดดวง)  ให้คำติโดย : User น้องแจง (1 /3/57)
ครั้งที่ 3 เรื่อง ไม่มีพระนำส่งให้กับผู้ชนะประมูล (กระดานเหรียญพระพุทธ คณาจารย์ ก่อนปี 2520)
          ให้คำติโดย : User usayong (13/6/57)

​โดยคำติทั้ง 3 ครั้งนั้นทางเว็บยังไม่ได้รับการติดต่อให้แก้ไขคำติแต่อย่างใด

​ส่วนคำถามที่คุณ กฤชเทพ กรมตะเภา สอบถามเพิ่มเติมเข้ามานั้น ทางเว็บขอเรียนชี้แจงดังนี้

1. case นี้ต้องถูกบล็อกนานขนาดไหนครับ

- จนกว่าจะมีการแก้ไขคำติ. ซึ่งจะต้องเป็นการตกลงกันระหว่างคุณ กฤชเทพ และ คู่กรณี หรือผู้ที่ให้คำติแล้วให้ผู้ที่ให้คำตินั้นเป็นผู้แจ้งกับทางสำนักงานให้แก้ไขให้

2. ก่อนที่จะบล็อก webmaster ควรแจ้งเข้าเมล์บล็อก ก่อนหรือไม่

- ทางเว็บไม่สามารถรับทราบการ AUTO LOCKได้ทุกกรณี เนื่องจากเป็นระบบอัตโนมัติที่จะป้องกันความเสียหายที่อาจเกิดขึ้นได้กับสมาชิกที่เข้าร่วมประมูลท่านอื่นๆ ดังนั้นท่านสมาชิกผู้ใช้งานจึงต้องทราบว่าเกิดข้อผิดพลาดอะไรขึ้น แล้วจึงติดต่อกับทางสำนักงานเพื่อแก้ไขข้อผิดพลาดนั้น

3. ถ้ายกเลิก หรือใช้งานไม่ได้ตามสิทธิ์ ที่เสียค่าธรรมเนียมสมาชิกไป จะได้รับเงินค่าสมาชิกคืนในอัตราส่วนเท่าไหร่ครับ

-ทางเวปไซต์ไม่สามารถทำตามความประสงค์ของคุณกฤชเทพ เนื่องจากทางเวปไซต์ได้เปิดให้บริการแก่ท่าน ถูกต้องตามเงื่อนไข และกติกาทุกประการ จนถึง ณ ปัจจุบันคุณยังสามารถใช้งานเวปไซต์ได้ตามปกติ โดยต้องดำเนินการแก้ไข คำติ ตามข้อ 1 ให้เรียบร้อย

June 16, 2014 10:28:03 webmaster1  (509)

จากข้อความข้างต้นทั้งหมด

ทางทีมงานขอให้คุณกฤชเทพ เข้ามาชี้แจง และ

แสดงความรับผิดชอบในการส่งเมล์ ที่ทำให้เวปเสียหาย

ถ้าไม่มีการแสดงความรับผิดชอบใดๆ จากคุณกฤชเทพ

ทางเวปจะปฎิบัติตาม กฎ-กติกา ของทางเวปไซต์ต่อไป

ขอบคุณครับ

June 16, 2014 13:03:02 jj2521  (9639)
jj2521  (9639)

เป็นกำลังใจให้ทีมงาน เว็บมาสเตอร์ทุกท่านครับ...

สำหรับสมาชิกใหม่ ถ้าทำตามกฎ กติกา ที่เว็บกำหนดไว้ ...ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ที่นี่ดีที่สุด และเป็นกันเองที่สุดแล้วครับ...เชื่อผม

June 16, 2014 13:48:47 สิริมงคล  VIP  (3802)

อีก1เสียงครับ ขอเป็นกำลังใจให้เเว็บ  เเละทีมงานเเว็บมาสเตอร์ทุกท่านครับ

June 16, 2014 17:14:52 mooaun3345   (4998)(1)

สู้ๆๆๆๆๆๆๆ

June 16, 2014 17:20:40 suanbua  (275)
suanbua  (275)

ทำผิดกฎ กติกา ที่วางไว้ก็ต้องมีบทลงโทษ หากยังไม่แก้ไขทำผิดซ้ำแล้วซ้ำเล่า สังคมก็อยู่ไม่ได้ก็ต้องมีบทลงโทษขั้นเด็ดขาด การไปเข้ากลุ่มไหนๆต้องทำความเข้าใจ กฎระเบียบที่เขาวางไว้ให้เข้าใจเสียก่อน ถึงคุณจะมีเงิน พันล้าน ใครๆเขาก็ไม่เอาคนที่ชอบแหกกฎหรอกครับ

June 17, 2014 01:23:41 พระใหญ่   (9143)

เป็นกำลังใจให้เว็บครับ

ผมอยู่เว็บดีดีพระมา 19 สิงหาคม 57 นี้ก็จะครบปี

ได้รับความสะดวกสบายในการประมูลมาก

เว็บคุณภาพอย่างนี้ก็ไม่รู้จะไปหาได้ที่ใหนอีก

เป็นกำลังใจตลอดไปครับ พระใหญ่

June 17, 2014 02:02:45 dd-team2005   (1338)

ท่านทำผิดกฎกติกาของทางเวปฯ อันที่จริงท่านน่าจะอ่านกฎกติกาตอนสมัครให้เข้าใจก่อนนะครับ....

กฎกติกานี้มีใช้กันทั่วไปทุกเวปฯ ครับ บางเวปฯ หากผิดกฎเวปฯ มีการปรับเป็นเงินด้วยซ้ำ...!!!

ออกมาเคลียร์ ชี้แจงกับทางเวปฯ ให้เรียบร้อยเถอะครับ ไม่งั้นท่านอาจจะมีคดีความกันเปล่า ๆ

ซึ่งทั้งนี้ ทั้งนั้นแล้วผมดู ๆ ท่านนะเป็นฝ่ายผิดกฎกติกาสัญญาเวปฯ นะครับ โวยวายไปก็เปล่าประโยช์ครับ

June 17, 2014 02:14:48 rungroj26  (188)

กฏ กติกา มีไว้ให้ปฏิบัติครับ ถ้าทุกท่านทำตามกฏ ปัญหาก็ไม่เกิดครับ สบายใจกันทั้ง 2 ฝ่าย  เป็นกำลังใจให้เวปครับผม

June 17, 2014 03:28:27 ศิษย์เอก  (500)

ถ้าท่านโอนเงินครบทั้ง 3 รายการแล้ว ก้แจ้งให้ผู้ตั้งประมูลแจ้งทางเวปแก้ไขคำติให้

ทุกอย่างก็จบครับ ท่านก้ใช้งานได้ตามปรกติครับ

June 17, 2014 06:22:46 leemateจัง  (1494)

ควรอ่านกฏสักนิดรับผิดชอบต่อพระที่คุณประมูลก็ไม่เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นครับสมาชิกใหม่ใหม่เยอะผมก็ท่าน1ที่มีทุกเดือนเดือนละ2-3เจ้าที่เคาะแล้วเงียบแต่ผมก็จะพยายามเข้าเอาใจเขามาใส่ใจเราเกิน10วันตามสักรอบหนีง12-13วันตามอีกรอบสุดท้ายเตือนครั้งที่3ขอคำตอบก็Kนะครับสมาชิกด้วยกันผมส่งSMSซ้ำอีกป้องกันงานเยอะไม่มีเวลาเข้ามาดูเขาเอาใจช่วยครับWAB MASTER

June 17, 2014 07:13:28 คีรี  (243)

ผมเข้ามาอยู่ที่นี้ตั้งแต่ก่อตั้งใหม่สมาชิกคนที่ร้อยกว่าๆ...ไม่เห็นมีปัญหาอะไร...ปฎิบัติตามกฎระเบียบจบ....
ไม่พร้อมไม่ต้องประมูล...ชอบองไหนประมูลสู้ที่ที่มีกำลัง
บางครั้งติดธุรั..โอนเงินล้าช้าแจ้ง..แจ้งผู้ตั้งประมูลเข้าใจ...จบครับ

June 17, 2014 10:36:40 suankularb  (1453)(1)

พวกสมาชิกหน้าใหม่ ก่อนสมัครไม่อ่านกฏกติกาให้เข้าใจก่อน ยังมีหน้ามากล่าวหาแบบเลื่อนลอย ไม่รู้จะว่าอย่างไร มันโง่และขาดความรับผิดชอบอย่างมาก ... น่าเบื่อครับ คนจำพวกนี้

June 17, 2014 14:06:27 มงคลแสงสุริยะ   (749)

เวปนี้ดีที่สุดและเป็นกลางที่สุดแล้วคร๊าบบบ 

ที่เปิดให้ทางยูสเซอร์มีการชี้แจงโต้ตอบกับทางเว็ป

ได้รับ3คำติ ระบบก็ต้องล็อคอัตโนมัตอยู่แล้ว 

เพื่อป้องกันความเสียหาย ใจเขาใจเราครับ 

เป็นกำลังใจให้ทีมงานเว็ปอีกแรงครับ

June 17, 2014 14:09:17 atdaja  (1811)
atdaja  (1811)

ผมเองเคยนะครับโดนคำติ 3 ครั้ง แต่เมื่อเครียร์ตามกฎ ทุกวันนี้ผมก็กลับมาอีกครั้ง ตอนนี้เหลือคำติแค่ 1 ผมตั้งใจว่าครบ 300 คำชม จะเอาไปลบมันซะ คนเรามีปัญหากันทุกคนอยู่ที่จะกล้ายอมรับ และพร้อมจัแก้ไขหรือไม่ก็แค่นั้นแหละ เปิดใจให้กว้างแล้วคุณจะมองเห็น

June 17, 2014 14:27:12 VK2000   (267)
VK2000   (267)

ใจเย็นๆครับ เชื่อว่าน่าจะค่อยๆเครียญกันได้ เหตุทำให้เกิดความโกรธ ซึ่งอาจจะยังไม่รู้ว่าสมควรจะแจ้ง WebMaster

สมาชิกเก่าก็กังวลบ้างเป็นธรรมดา ซึ้งถ้าได้แลกเปลี่ยนกันเป็นปรกติก็จะรู้ว่าลดหย่อนกันได้ ส่ง message หากันก็จบ ผมยังได้รับพระก่อนจ่ายเสมอๆ ยังต้องวิ่งแจ้นไปโอนเพราะเกรงใจ ไม่รู้จะรีบส่งกันทำไม สร้างเครดิตอาจต้องใช้เวลาบ้างครับ

ยังไงก็ใจเย็นครับมันจะกระทบตามๆไปอีกหลาย web. ผมว่าเครียร์ดีกว่า

เป็นกำลังใจให้ทั่งสองฝ่ายครับ

June 17, 2014 14:38:58 krichthep.k  (232)

ขอบคุณมากครับ สำหรับหลายๆ ความคิดเห็นที่ ทั้งติ ชม และด่าพ้อ พอสมควร

ผมขอชี้แจง ประเด็นปัญหาที่เกิดขึ้นที่ผมได้รับก่อนหละกัน เพื่อจะได้เข้าใจกัน

- อย่างที่ทราบด้านบน ผมเพิ่งจะสมัคร VIP ได้ประมาณ 3 เดือน

- ผมไม่ได้ชื่อแฝงแต่อย่างใด เพียงแต่ใช้ชื่อภาษาอังกฤษเท่านั้นเอง เป็นที่บ่งบอกให้ทุกท่านทราบว่าผมไม่ใช่คนที่ต้องการปิดบังตัวตนใดๆ

ถูกก็ว่าถูก ผิดก็ว่ากันไปตามผิด

- กฏกิตา ที่ผมไม่ทราบมาก่อนเลยตั้งแต่สมัคร VIP หรือแม้ กระทั่ง ตอนเป็นสมาชิกทั่วไปอยู่ก่อนหน้า

ก็คือการได้รับคำติ 3 คำติ แล้วจะถูก auto lock

- เมื่อผมโอน auto lock แล้วผมได้พยายามติดต่อกับ webmaster ตั้งแต่ วันเสาร์ที่ 14 มิถุนายน 2557 เวลาประมาณ 10.xx แล้ว ด้วยเมล์นอกส่วนตัว

เพราะผมไม่สามารถ ส่งเมล์ในระบบได้ web master ก็ตอบมาเพียง "ยินดีครับ เชิญครับ" แล้วหลังจากนั้น ผมก็ไม่สามารถงานระบบได้ในฐานะสมาชิก vip

-  เพราะเพียงข้อความสั้นๆ กับความสงสัยส่วนตัว เลยต้องหันกลับไปอ่านกฏกติกาอีกหลายๆ รอบ ก็ไม่พบ ว่า ครบ 3 ตำติ จะถูกตัดสิทธิ์อย่างใดบ้าง

(เพราะถ้าผมรู้ก่อน ผมก็คงไม่ทำให้เกิด ครบ 3 ครั้งหรอกครับ เพราะ 2 คำติแรก หลังจากนั้น ผมก็ยังประมูลของผู้ที่ให้คำติผมอยู่อีก ได้รับพระปกติ)

-  ถ้า web master ใจหนักแน่น อธิบายให้ผมเข้าใจซะ ตั้งแต่ในเมล์แรกนั้น ว่าเพราะอะไร หรือให้ผมติดต่อเข้า สำนักงานใหม่ ในวันจันทร์ ทุกอย่างก็คงไม่เป็น

อย่างที่เกิดขึ้นหรอกครับ

- สำหรับผมเข้าใจดีว่าการกระทำของผม ที่ใช้วิธีการ ส่ง ฟอร์เวริ์ดเมล์ ให้กับสมาชิกดีดีพระ และทำให้เวปได้รับความเสียหาย เป็นวิธี 

เดียวที่จะทำให้ได้รับ คำตอบเร็วที่สุด ถึงแม้จะต้องเสี่ยง กับ back up ของเว็ปที่ทำหน้าที่ด้านกฏหมายอยู่ก็ตาม

เนื่องจากตอนแรกผมไม่คิดจะสมัตร vip เท่าไหร่ แต่ได้รับเมล์ เชิญชวนถึง 3 ครั้ง ทำให้ผมคิดว่าตอนขอให้สมัครชวนให้

สมัครอย่างดี แต่พอมีปัญหากลับไม่ได้รับคำตอบ หรือดูแล (ผมรอจนเกือบห้าทุ่ม หรือ 23 นาฬิกา

ของวันที่ 15 มิถุนายน 2557 เพราะหวังว่า web master น่าจะตอบได้จากทุกๆ แม้กระทั้งมือถือ )

- และหลังจากที่ได้มีการติดต่อสื่อสารกันทางเมล์ หลายๆ ครั้ง จนล่าสุดเมื่อเช้านี้ มีประโยคหนึ่งที่ทำให้ผม ประทับใจมากขึ้น

* ความไม่เข้าใจกัน เกิดขึ้นได้ครับ ส่วนกฎ กติกา อาจจะมีผิดพลาดไปบ้าง  ทางเราพร้อมที่จะปรับปรุง และขอโทษครับ

* ครับสำหรับผมก็เช่นกันครับ ต้องกราบขอโทษ ทางเว็ปและทีมงานทุกคนด้วยครับ ที่คงต้องทำการปรับปรุงเรื่อง

กฏระเบียบ ที่เป็นตัวอักษร กับระบบให้มันตรงกัน

*และต้องกราบขอโทษ ทีมงานโปรโมท ด้วยครับที่ อาศัย อีเมล์รวมของสมาชิก มาใช้ในการฟอร์เวริ์ด เมล์ในครั้งนี้

*และสุดท้ายต้องกราบขอขมา และกราบขอบคุณ บุญสิริ เป็นอย่างสูง ที่เข้ามาเคลียร์เรื่องนี้ให้

*ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าท่านคงไม่ติดใจ เอาความต่อผมแต่อย่างใดต่อไปอีก

*จริงๆ ลึกๆ ที่ผมตัดสินใจสมัครเข้ามาเป็นสมาชิก vip ก็เพราะว่าที่นี่อบอุ่น และไม่เข้มงวดเหมือนอีกหลายๆ เว็ป

*ส่วนการที่ทางเว็ปจะอนุญาต ให้ผมเป็นสมาชิกต่อไป หรือไม่ หรือจะลงโทษอย่างไร ก็แจ้งมาเป็นทางการ ผมยินดีรับ

ทราบครับ เพื่อไม่ให้เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีของสมาชิกท่านอื่นต่อไปครับ

June 17, 2014 16:39:47 Nop_deeny  VIP   (866)

อ่านหัวกระทู้แล้วตกใจนิด ๆ แต่หลังจากอ่านมาตั้งแต่ต้นจนถึงตอนนี้ ผมว่า ตอนนี้ เข้าใจกันแล้วทุกฝ่ายว่าเกิดอะไรขึ้น

ตอนนี้ ก็เหลือแต่ ทางคุณ krichthep.k ติดต่อผู้ที่ให้คำติทั้ง 3 คำติ เพื่อทำการแก้ไขข้อผิดพลาด และขอแก้คำติ

ถ้าผู้ให้คำติแจ้งเวปให้แก้ไข ผมว่า วมต. ก็พร้อมจะแก้ให้อยู่แล้วครับ ทุกปัญหามีทางออกเสมออยู่ที่การพูดคุยทำความเข้าใจกันครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายครับ 

June 17, 2014 16:46:24 waii4401  (11)
waii4401  (11)

เป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ

ผมมาฝังตัวที่เว็บนี้เป็นเว็บหลัก หลังจากพยายามสมัครสมาชิกเว็บ ก.ไก่ แล้วไม่ได้รับอนุม้ติโดยไม่ชี้แจงเหตุผล อีเมล์ไปถามหลายครั้งก็ไม่ใส่ใจ

ดังนั้นหากท่านคิดว่าที่นี่เลวร้าย...จึงยังมีที่ที่เลวร้ายยิ่งกว่า

แต่สำหรับผม

ผมมองว่าที่นี่โปร่งใส - ชัดเจนดีครับ

จึงควรปฏิบัติตามกฏ และอยู่ที่นี่ต่อไปเป็นดีที่สุดครับ

June 17, 2014 17:02:01 สิงห์กาญจน์  (190)

สปริตท่านยอดเยี่ยมมากครับ เปิดใจกว้าง ไม่โกธรเคืองท่านใด และพร้อมที่จะกล่าวคำขอโทษ ผมขอแสดงความนับถือ สำหรับคำติที่ท่านได้รับสามารถดำเนินการแก้ไขได้ครับ ให้ท่านติดต่อผู้ตั้งประมูลแจ้งเวปมาสเตอร์เพื่อแก้ไขคำติต่อไป โดยให้แจ้งที่กระดานจับเข่าคุยกับเวปมาสตอร์ครับ และต่อไปถ้าหากเกิดสงสัยหรือไม่เข้าใจในกฏกติกาขอให้ท่านโพสต์ถามเวปมาสเตอร์นะครับ ที่กระดานจับเข่าคุยกับเวปมาสเตอร์ ทางทีมงานตอบคำถามให้กับเพื่อนสมาชิกทุกๆคำถามครับ

ขอแสดงความนับถือ... 

June 18, 2014 01:13:31 atdaja  (1811)
atdaja  (1811)

ยอดเยี่ยมครับ

June 18, 2014 02:40:31 มงคลแสงสุริยะ   (749)

ยอดเยี่ยมครับ  ยินดีต้อนรับกลับสู่บ้านหลังเดิมครับ 

June 18, 2014 02:48:42 อ.ออโต้  (374)

สวยงามครับน่าประทับใจ เป็นคนไทยด้วยกันรักสามัคคีกันไว้ดีที่สุดครับ

June 18, 2014 04:45:42 พันธุ์ทิพย์  VIP   (3249)

น่าเห็นใจพี่ๆทีมงานเว็บมาสเตอร์นะครับ ตอนนี้สมาชิก 43882 คน

ถ้าให้พวกเขาเอาใจใส่ทุกๆคนคงไม่หมดหรอกครับพี่

บางที สมาชิกอย่างเราๆ ก้อน่าจะปรับตัวเข้าหาเขาบ้าง ไม่ใช่คิดเองเออเอง

ติดขัดอะไร ไม่เข้าใจอะไร ก้อโทคุยไงครับ ไม่เห็นยากเลยครับ

ปล.คนบ้านใกล้(เว็บฯ)

June 18, 2014 06:07:15 A.IC0N  (304)(4)
A.IC0N  (304)(4)

ผมคนซื้ออย่างเดียวทุกวันนี้ก็โดน3คำติเข้ามาประมูลไม่ได้เลยผมเข้าใจครับกฎก็คือกฎแต่บางครั้งคนให้คำติก็เกินไปผมลืมโอนพอโทรมาจะโอนมาให้บอกผมไม่ขายแล้วซะงั้นแถมบางรายเราเมลมาบอกว่ากดราคาผิดเพราะประมูลผ่านมือถือตอบเราอย่างดีเอาราคาแค่นี้พอแต่พอราคาไหลก็เสียดายมาว่าผมไม่รับผิดชอบอีกเวรจริงๆแทนที่จะมองมุมกลับว่าผมเข้าประมูลไม่ได้คนขายก็ขาดโอกาสผมคนซื้อไม่เดือดร้อนอยู่แล้ว

June 18, 2014 06:31:30 dd-team2005   (1338)

ดีครับ.........จบลงด้วยดี

ท่านเข้าใจทางเวปฯ ก็ดีแล้วครับ

เวปฯ นี้อยู่กันอย่างพี่-น้อง มีอะไรก็ปรึกษากันได้ พบเห็นสิ่งไม่ชอบมาพากลมีมิจฉาชีพแฝงตัวเข้ามา ก็แจ้งข่าวเตือนกันมาครับจะได้ช่วย ๆ กันครับ

ยินดีต้อนรับครับผม

June 18, 2014 07:00:39 webmaster1  (509)

ขอขอบคุณท่านสมาชิกทุกท่าน ที่ร่วมแสดงความคิดเห็น

ทางทีมงานมีความยินดีเป็นอย่างยิ่ง ที่คุณกฤชเทพ ประสงค์จะใช้งานกับทางเวปต่อไป

เรื่องคำติ ไม่ใช่ปัญหาครับ ทางทีมงานจะดำเนินการแก้ไข และลบคำติให้ท่านกฤชเทพ 1 คำติ 

ส่วนคำติอื่นๆ ขอให้ท่านดำเนินการติดต่อกับคู่กรณี เพื่อทำการแก้ไขต่อไป

ส่วนคุณ A.ICON ทางทีมงานมีความเข้าใจ และปราถนาที่จะให้ท่านได้ทำธุรกรรมต่างๆ กับทางเวป

ดังนั้น ทางทีมงานจะดำเนินการลบ คำติ ให้ท่าน 1 คำติ เพื่อให้ท่านกลับมาใช้งานได้เช่นเดิม

ขอบคุณมากครับ

June 18, 2014 07:32:53 เทพอมร  VIP   (15139)

ยอดเยี่ยมมากครับ ถ้อยทีถ้อยอาศัย อยู่ร่วมกันอย่างมีน้ำใจครับ

June 18, 2014 10:12:52 มงคลแสงสุริยะ   (749)

นี่แหละครับที่ผมบอกว่าเว็ปนี้ดีที่สุด 

เวปมาสเตอร์ ที่นี่เป็นกลางและเป็นกันเองเสมอ

ยินดีกับท่าน กฤชเทพ และท่าน A.CON  ด้วยครับ

June 18, 2014 12:40:16 .สิงโต.   (583)

** ยอดเยี่ยมครับ บ้านหลังนี้ มีแต่น้ำใจ ยินดีกับทั้งคู่ครับ **

June 18, 2014 13:55:35 krichthep.k  (232)

ครับ ก็ต้องขอขอบคุณ web master อีกครั้ง ที่ช่วยลดคำติให้

ส่วนคำติอื่นๆ กำลังติดต่อกับผู้ให้คำติอยู่ครับ

และขอขอบคุณเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน ที่ร่วมแสดงความยินดีด้วยกับผมและทางเว็ปทุกท่าน

ผมคงใช้เวลาอีกสัก 2-3 วัน ขอเคลียร์รูปภาพ และพระที่สะสมไว้  คงกลับมาตั้งประมูลใหม่

June 18, 2014 15:04:18 VK2000   (267)
VK2000   (267)

เยี่ยมๆ กันทุกท่านครับ เดี่ยวจะเเวะเวียนไปอุดนุนคุณ Krich น่ะครับ ชอบคนใจกว้างครับ

June 18, 2014 15:26:11 ประกายมงคล  VIP   (1517)

ยอดเยี่ยมเป็น กำใจให้ครับ

June 18, 2014 15:57:59 แมลงสาบ  (353)

รู้สึกดีมากครับ ที่เราอยู่แบบพี่น้องกัน ให้อภัยและมี

น้ำใจต่อกัน ผมว่าเวปนี้ดีสุดแล้ว

June 18, 2014 17:29:31 A.IC0N  (304)(4)
A.IC0N  (304)(4)

ขอขอบคุณทางเวปและเพื่อนๆครับที่ให้โอกาสผมขอยืนยันตรงนี้ครับว่าทุกครั้งที่ผมร่วมประมูลผมมีความตั้งใจรับผิดชอบแน่นอนและผมก็มีเงินในมือแน่นอนแต่ปัญหาที่เกิดของส่วนใหญ่จะเป็นเจ้าใหม่ๆที่ผมไม่เคยประมูลได้มาก่อนผมไม่ได้โทษผู้ตั้งประมูลนะครับเพียงแต่ว่าอยากอธิบายว่าบางครั้งลืมจริงๆถ้าสองสามวันปิดแล้วไม่โอนinboxมาเตือนก็ได้ผมรีบโอนแน่นอนยังไงก็ขอขอบคุณทางเว็บทีมงานและเพื่อนๆทุกท่านครับ///

June 19, 2014 03:44:49 mooaun3345   (4998)(1)

จบแบบสวยงาม ยินดีด้วยครับ ด้วยจิตคารวะ

June 19, 2014 04:00:31 jubvicsh  (230)

ยอดเยี่ยมมากครับ DD-PRA เป็นที่หนึ่งสำหรับผมเสมอ!!!!

June 19, 2014 04:04:21 teart1983  (3617)(2)

ยอดเยี่ยมมากครับ DD-PRA เป็นที่หนึ่งสำหรับผมเสมอ!!!!

June 19, 2014 07:01:40 สิทธิการิยะ  (188)

ยอดเยี่ยมมากครับ DD-PRA เป็นที่หนึ่งสำหรับผมเสมอ!!!! ^ ^

June 20, 2014 01:29:30 cartoon99999  (802)

ยอดเยี่ยมสุดๆ ครับผม

June 20, 2014 05:23:05 ตี๋-ซุ้ง  (6064)

บ้านนี้มี"มิตรภาพและน้ำใจ"เสมอคับ

ขอบอกว่าที่นี่ อบอุ่นและเป็นกันเอง.ที่สุดแล้ว //

June 20, 2014 07:21:43 prateept   (109)

สุดยอดและยอดเยี่ยม

June 20, 2014 10:25:22 เพชร เขลางค์  VIP  (3852)

ยอดเยี่ยมครับ ชัดเจน จริงใจ ทุกๆ ฝ่าย

June 21, 2014 01:13:31 พระใหญ่   (9143)

เกิดขึ้นตั้งอยู่และดับไป

เอาชนะปัญหาด้วยปัญญา

ดีกว่าสร้างปัญหาด้วยความรู้

ยินดีอย่างที่สุด ที่ได้เป็นสมาชิกเว็บดีดีครับ

June 21, 2014 04:01:53 happy  (161)(1)
happy  (161)(1)

ผมขอสอบถาม วมต. 1 ข้อนะครับ ซึ่งสงสัยมานานมากแล้ว

ผมลงตั้งประมูล 1 รายการ และมีผู้ที่ชนะประมูล แต่แล้วกลับติดต่อผู้ชนะประมูลไม่ได้

โทรไปก็ไม่ยอมรับโทรศัพท์ ไม่มีการโอนเงิน ติดต่อไม่ได้

ทำให้ต้องเสียเวลารอ และยกเลิกรายการประมูลนี้ไปโดยปริยาย

ผมจึงจัดการให้คำติแก่ผู้ชนะประมูลซึ่งขาดความรับผิดชอบท่านนั้นไป

แต่เขากลับให้คำติผมกลับคืน เป็นการกลั่นแกล้ง

เคสนี้ ถ้าผมจะไปอ้อนวอนให้เขาแจ้งไปที่เวบมาสเตอร์เพื่อแก้ไขคำติให้ผม

ท่านเวบมาสเตอร์คิดว่า เขาจะยอมทำแบบนั้นหรือไม่ครับ???

ผมส่งเมล์ไปแจ้งเวบมาสเตอร์เกี่ยวกับปัญหานี้หลายครั้งมาก

ก็เงียบหายไม่มีการติดต่อใดๆกลับมา

เพิ่งถึงมาบางอ้อก็ตอนที่อ่านกระทู้นี้ว่า ต้องให้คู่กรณีติดต่อมาเพื่อแก้ไขคำติให้

ผมว่ากฎข้อนี้มันแปลกๆนะครับ...(ประมาณว่ามึงติกู กูก็ติมึงคืน อย่าหวังเลยว่าจะแจ้งแก้ไขให้)

และนี่คงเป็นครั้งสุดท้ายที่ผมจะเขียนเรื่องนี้

ส่วน วมต. จะดำเนินการแก้ไขให้ผมหรือไม่นั้น ผมไม่ซีเรียสนะครับ

เพราะมันเลยจุดนั้นไปแล้ว ความรู้สึกมันหมดไปแล้วครับ

รบกวนพิจารณาช่องโหว่นี้ด้วยครับ เพื่อประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่นๆ

ขอบคุณครับ

June 21, 2014 15:38:49 แสนมงคล   (3709)(1)

ถ้าผู้ตั้งประมูลทำผิดกติกาแล้วเราให้คำติเราทำถูกตามกฏผู้ประมูลทำผิดกฏกติกาแล้วมาให้คำติเราผมก็เคยแจ้งเว็บมาตเตอรว่าได้คำติไม่เป็นธรรมก็ได้รับการแก้ไขให้นะครับในหน้าจับเข่าคุยกับเว็บมาตเตอร

June 21, 2014 16:22:08 sunrise  (4)
sunrise  (4)

ท่าน happy ลองตั้งกระทู้ ในกระดานจับเข่าฯ บอกกระทู้ที่มีปัญหา (ทำลิงค์มาแปะด้วยเลยง่ายดี)  อย่างที่ท่านแสนมงคลบอก นั่นแหละครับ

ผมเห็นมีเคสแบบที่ท่านโดนติกลับนี่ล่ะ เวปเขาแก้ให้นะครับ ถ้าพิสูจน์และอธิบายได้ว่าเราไม่ผิด

June 22, 2014 12:17:20 เอ๋พระรามห้า   (1056)

จบด้วยดี

สุดยอดครับ

June 22, 2014 15:20:00 dam08   (1378)
dam08   (1378)

ศึกษากฏกติกาให้ชัดๆน่ะครับ

และอย่าตีโพนตีพาย โพทนาดิสเครดิตกันครับ

ข้องใจไร จับเข่าคุบกับเว็บมาวเตอร์ ดีที่สุด

June 22, 2014 17:31:00 happy  (161)(1)

อย่างที่บอกไปครับ ว่าผมไมได้หวังให้ วมต มาแก้ไขให้แล้วครับ เพราะเรื่องนานมากแล้ว ผมจับเข่าคุยจนเข่าด้านไปหมดแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่หวังดีนะครับ ฝากนิดนึงครับ ผมศึกษา "กฎ" ไม่ได้ "ตีโพยตีพาย" และก็ไม่ได้ "โพนทะนา" (ภาษาไทยที่ถูกตัอง เขียนอย่างนี้ครับ) ดิสเครดิตใครเลยครับ แค่อยากทราบคำตอบจาก วมต ก็แค่นั้นเอง

June 22, 2014 17:32:53 happy  (161)(1)

ขอบคุณ พี่แสนมงคล พี่ sunrise อีกครั้งมากๆนะครับผม

ปฎิบัติตามกฏ......และเข้าใจสังคมของเราเป็นดีที่สุด 

June 23, 2014 00:45:10 webmaster1  (509)

อย่างที่บอกไปครับ ว่าผมไมได้หวังให้ วมต มาแก้ไขให้แล้วครับ เพราะเรื่องนานมากแล้ว ผมจับเข่าคุยจนเข่าด้านไปหมดแล้วครับ

เรียนคุณhappyครับ 

ไม่ทราบว่ากระทู้ไหนครับ ที่คุณhappy โพสต์แล้วไม่ได้คำตอบครับ

ส่วนการส่งเมล์นั้น เมล์เป็นสาธารณะ มีท่านสมาชิก และที่ไม่ใช่สมาชิกส่งเรื่องเข้ามาต่อวันเป็นจำนวนมาก

ทางทีมงานจึงจัดทำ "กระดานจับเข่าคุยกับเวปมาสเตอร์"

เพื่อให้ความสะดวกกับท่านสมาชิกดีดีพระก่อนเป็นสำคัญ และตั้งแต่ก่อตั้งกระดานนี้มา ทางทีมงาน

ดำเนินการแก้ปัญหาทั้งหมดกว่า 98 % นั่นหมายความว่า ทุกๆ 100 กระทู้ จะมีการตอบ

และดำเนินการแก้ปัญหากว่า 98 กระทู้ ครับ

June 23, 2014 00:51:39 webmaster1  (509)

ผมขอสอบถาม วมต. 1 ข้อนะครับ ซึ่งสงสัยมานานมากแล้ว

ผมลงตั้งประมูล 1 รายการ และมีผู้ที่ชนะประมูล แต่แล้วกลับติดต่อผู้ชนะประมูลไม่ได้

โทรไปก็ไม่ยอมรับโทรศัพท์ ไม่มีการโอนเงิน ติดต่อไม่ได้

ทำให้ต้องเสียเวลารอ และยกเลิกรายการประมูลนี้ไปโดยปริยาย

ผมจึงจัดการให้คำติแก่ผู้ชนะประมูลซึ่งขาดความรับผิดชอบท่านนั้นไป

แต่เขากลับให้คำติผมกลับคืน เป็นการกลั่นแกล้ง

เคสนี้ ถ้าผมจะไปอ้อนวอนให้เขาแจ้งไปที่เวบมาสเตอร์เพื่อแก้ไขคำติให้ผม

ท่านเวบมาสเตอร์คิดว่า เขาจะยอมทำแบบนั้นหรือไม่ครับ???

ผมส่งเมล์ไปแจ้งเวบมาสเตอร์เกี่ยวกับปัญหานี้หลายครั้งมาก

ก็เงียบหายไม่มีการติดต่อใดๆกลับมา

เพิ่งถึงมาบางอ้อก็ตอนที่อ่านกระทู้นี้ว่า ต้องให้คู่กรณีติดต่อมาเพื่อแก้ไขคำติให้

ผมว่ากฎข้อนี้มันแปลกๆนะครับ...(ประมาณว่ามึงติกู กูก็ติมึงคืน อย่าหวังเลยว่าจะแจ้งแก้ไขให้)

และนี่คงเป็นครั้งสุดท้ายที่ผมจะเขียนเรื่องนี้

ส่วน วมต. จะดำเนินการแก้ไขให้ผมหรือไม่นั้น ผมไม่ซีเรียสนะครับ

เพราะมันเลยจุดนั้นไปแล้ว ความรู้สึกมันหมดไปแล้วครับ

รบกวนพิจารณาช่องโหว่นี้ด้วยครับ เพื่อประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่นๆ

ขอบคุณครับ

เรียนคุณhappyอีกครั้ง

การดำเนินการแก้ไขคำติ หรือคำชม หรือปัญหาต่างๆ ที่คุณhappyกล่าวมานั้นเป็นเพียงแนวทางในการปฎิบัติเท่านั้น

ถ้าในเคสของคุณhappy สามารถแจ้งเรื่อง และชี้แจงรายละเอียดต่างๆได้ที่กระดานจับเข่าคุยกับเวปมาสเตอร์ 

รับรองครับว่า จะไม่มีรายการเข่าด้าน เข่าชา แน่นอนครับ

June 23, 2014 11:45:10 1386  VIP  (711)
1386  VIP  (711)

.ผมว่านะครับ...ก็น่าจะเคลียกับทางเว๊ป..ไม่เสียหายอะไรหรอกครับ..ไม่งั้นคนที่เค้ามาใหม่จะไม่เข้าใจครับ...

June 23, 2014 14:08:27 Eknarin  (404)(1)
Eknarin  (404)(1)

ทุกปัญหามีทางออกครับ....ขอเพียงคุยกันและยอมรับเหตุผลซึ่งกันและกันครับ

June 23, 2014 14:27:53 happy  (161)(1)

ขอบคุณเวบมาสเตอร์สำหรับแนวทางในการแก้ไขปัญหา เพื่อประโยชน์แก่สมาชิกท่านอื่นๆด้วยครับ

ที่ผมมาโพสนั้น ผมไม่มีเจตนาจะกล่าวร้าย หรือทำให้เวบมาสเตอร์เกิดความเสื่อมเสียแม้แต่น้อย

เพียงแต่ผมสงสัยที่ไม่ได้รับการตอบรับ แค่นั้นเองครับ

กระทู้ที่ได้แจ้งไปในกระดานจับเข่าคุย  http://www.dd-pra.com/forum/detail/30203/

เวบมาสเตอร์2 แจ้งว่าดำเนินการแก้ไขให้แล้ว (แต่คำตินั้นยังคงเดิม ไม่มีการแก้ไข)

แล้วแต่เวบมาสเตอร์จะพิจารณานะครับ แต่ผมไม่ได้มีเจตนาจะดิสเครดิตหรือว่ากล่าวให้ร้ายท่านแต่อย่างใด

ขอบคุณมากครับ

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!