พระวัดพลับองค์นี้เป็นงัยครับ ถัาเก๊ ขอคำอธิบายทีว่าตรงไหนครับ

กระดานข่าว :

June 04, 2017 03:29:20 Sahaphichit2520  (0)

พระวัดพลับ เก่าเก็บพึ่งทำความสะอาด อยากทราบพิมพ์ และเก๊หรือแท้ "ถ้าเก๊ขอคำอธิบายนอกจากคำว่า "ไม่ชอบ ,ไม่แท้"ด้วยครับ เรียนตามตรงผมเบื่อ2คำนี้จริงๆครับ

September 30, 2017 12:00:25 tanayos12  (0)
tanayos12  (0)

ครับผมก็ว่ายังไม่แท้ครับ  เอาแค่เรื่องพระรานก่อนนะครับ ปรกติพระวัดพลับ จะไม่รานไปทั่วแบบนี้ครับ ถ้ารานหน้า หลังจะไม่รานครับ และ จะไม่มากมายขนาดนี้ครับ ขอยืมรูปพระที่รานมาไห้ดูชัดๆนะครับ ขอบคุณเจ้าของภาพครับ เอาแค่รานก็พอนะครับ พิมพ์ เนื้อ ถ้าจะพูดถึง ยังไม่เข้าเลยครับ 

YOU MUST BE LOGGED IN TO REPLY TO THIS TOPIC!